Author Topic: Verify member  (Read 9834 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tonyditthayam

• Fiat abarth!
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
Verify member
« on: October 16, 2012, 10:24:57 am »
อยากเป็นverify member ต้องทำยังไงครับ อยู่มานาน กรอกข้อมูลทุกอย่างแล้วครับ
:cry:
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
Re: Verify member
« Reply #1 on: October 16, 2012, 10:46:42 am »
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
« Reply #2 on: October 16, 2012, 01:57:45 pm »
ต้องแนะนำตัวสมัครเป็น Verified Member ก่อนครับ

ลองดูนะครับ   ขอบคุณครับตูน จะลองดูครับ

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?action=rules;sa=additional

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5901.0

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=10683.0

http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5466.15
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

• Member
« Reply #3 on: October 16, 2012, 02:02:13 pm »
 :embarassed:เฮ้อแล้วแต่พี่ๆเค้าละกันนะครับ  :cry:

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
« Reply #4 on: October 17, 2012, 04:34:51 am »
เจ้าบ้านช่วงนี้งานยุ่งมากครับบินบ่อยมากไว้เจอเจ้าบ้านจะบอกให้นะครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

• Member
« Reply #5 on: October 17, 2012, 07:17:58 am »
เจ้าบ้านช่วงนี้งานยุ่งมากครับบินบ่อยมากไว้เจอเจ้าบ้านจะบอกให้นะครับ
ขอบพระคุณมากคับ :smitten:คุณแผน \^^/

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #6 on: October 17, 2012, 06:30:25 pm »
เดี๋ยวเจ้าบ้านกลับมา ก็คงจะจัดการให้นะครับคุณtony
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #7 on: October 17, 2012, 06:30:34 pm »
ในมุมมองของผมเรื่องการ Verfired Member นะครับ

เท่าที่เคยได้นั่งคุยกับเจ้าบ้านเรื่องการ Verified Member มา

เจ้าบ้านฯ ก็จะพยายาม Verified ให้นะครับ ถ้าเจ้าบ้านมีเวลา และ ไม่ได้ติดอะไร แม้ว่าจะยุ่งแต่เ้จ้าบ้านฯ ก็พยายามทำให้เสมอ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่มันมีหลายสิ่งหลายอย่างที่เกิดขึ้นคือ (เท่าที่ผมเห็น และ มุมมองของผม)

1. บางคนสมัครเข้ามาแล้ว มาดูเฉยๆๆ เข้ากระทู้นั้นออกกระทู้นี้ จนเรียกว่าสำรวจบ้านบางกอกจนเรียบร้อย เสร็จแล้วก็เงียบ ไม่เคยแนะนำตัวให้รู้จักว่าเป็นใคร ชื่นชอบรถยนต์คลาสสิคแบบไหน? หรือมีรถคลาสสิคแบบใดบ้าง เรียกง่ายๆว่า เข้ามาดูเฉยๆ เงียบ ไม่แสดงตัว

2. บางคนก็เข้ามาดูดข้อมูล เก็บเกี่ยวข้อมูล ตั้งหน้าตั้งตาเก็บข้อมูลกันอย่างเอาเป็นเอาตาย หรือ เข้ามาเอาข้อมูลกันเพียงอย่างเดียว ยิ่งกว่าการเกี่ยวข้าวเพื่อหนีน้ำท่วม แล้วก็เงียบ ไม่แสดงตัวเช่นกัน (แต่ได้ยินว่า เอาข้อมูลที่ได้ ไปทำตัวเป็นเกจิ นั่งโม้ให้คนอื่นๆฟังอยู่ ก็มี)

3. บางคนเป็นพ่อค้าพ่อขาย เข้ามาสมัครเพื่อให้มีlogin password เอาไว้เพื่อการขายของ ปล่อยของ เรียกว่า ฉันเข้ามาบ้านบางกอกเพื่อที่จะขายของกันเพียงอย่างเดียว ตั้งหน้าตั้งตาขายกันเป็นล้ำเป็นสัน มิตรภาพมีไม่มีไม่ทราบ ขายอย่างเดียว เก็บเกี่ยวผลประโยชน์กันเข้าไปกับการค้าขายอย่างเดียว อะไหล่เก่าสภาพซากเอามาขายราคาเทพฯ
พ่อค้าดีก็มี พ่อค้าไม่ดีก็มี คละเคล้ากันไป อย่างที่เห็นๆกันอยู่้

4. บางคนก็แอ๊บเนียนขึ้นมาอีกนึด เข้ามาพูดคุยก่อน ทำทีว่ารักรถนักหนา สุดท้ายก็ซ่อนไม่มิด ขายของอีกเช่นกัน ขายอะไหล่ ขายรถ แต่เสแสร้งแสดงตัวว่ารักรถนักหนา สุดท้ายก็หนีไม่พ้นเป็น "พ่อค้าในคราบคนรักรถคลาสสิค"

5. บางคนเข้ามาแล้ว ไม่เคยแบ่งปันเพื่อนฝูงเลย บางคนมีความรู้เต็มที่ มีประสบการณ์เต็มเหยียด ผ่านมาเยอะ เจ็บมาแยะ กับรถคลาสสิค แต่ก็ไม่เคยแบ่งปันความรู้ ไม่เคยแบ่งปันข้อมูล หรือไม่เคยจะพูดจะคุยอะไร

แล้วอย่างนี้ เราจะ Verified คนเหล่านี้เพื่ออะไรครับ??

การอยู่ในสังคมออนไลน์ จริงอยู่ ไม่สามารถเห็นหน้าไม่เห็นตากัน 

แต่ในสังคมรถคลาสสิคของบ้านบางกอกนั้น เวปบอร์ดเป็นพื้นที่ที่ให้เราสามารถติดต่อสื่อสารกันได้อย่างสะดวก มีการแบ่งปันข้อมูล มีการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กัน อย่างจริงใจ และ เวลามี meeting เราก็สามารถมาพบปะพูดคุยกันได้อย่างเป็นกันเอง ในบรรยากาศกันเอง

ดังนั้นความจริงใจ และ การแสดงออกที่ถูกต้องเหมาะสม เป็นเรื่องที่สำคัญ

ถ้าสมัครเข้ามาในบ้านบางกอกแล้ว ท่านมีการแบ่งปันข้อมูล มีการพูดคุยกัน แลกเปลี่ยนข้อคิดความเห็นกันเป็นประจำ ช่วยเหลือกันด้วยความจริงใจ ถ้ามีการแสดงออกแบบนี้ รับรองได้ครับว่า ได้รับการ verified member ไม่ยากแน่นอนครับ

« Last Edit: October 17, 2012, 06:35:50 pm by AKE »
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

• Member
« Reply #8 on: October 17, 2012, 09:30:13 pm »
ในมุมมองของผมเรื่องการ Verfired Member นะครับ

เท่าที่เคยได้นั่งคุยกับเจ้าบ้านเรื่องการ Verified Member มา

เจ้าบ้านฯ ก็จะพยายาม Verified ให้นะครับ ถ้าเจ้าบ้านมีเวลา และ ไม่ได้ติดอะไร แม้ว่าจะยุ่งแต่เ้จ้าบ้านฯ ก็พยายามทำให้เสมอ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่มันมีหลายสิ่งหลายอย่างที่เกิดขึ้นคือ (เท่าที่ผมเห็น และ มุมมองของผม)

1. บางคนสมัครเข้ามาแล้ว มาดูเฉยๆๆ เข้ากระทู้นั้นออกกระทู้นี้ จนเรียกว่าสำรวจบ้านบางกอกจนเรียบร้อย เสร็จแล้วก็เงียบ ไม่เคยแนะนำตัวให้รู้จักว่าเป็นใคร ชื่นชอบรถยนต์คลาสสิคแบบไหน? หรือมีรถคลาสสิคแบบใดบ้าง เรียกง่ายๆว่า เข้ามาดูเฉยๆ เงียบ ไม่แสดงตัว

2. บางคนก็เข้ามาดูดข้อมูล เก็บเกี่ยวข้อมูล ตั้งหน้าตั้งตาเก็บข้อมูลกันอย่างเอาเป็นเอาตาย หรือ เข้ามาเอาข้อมูลกันเพียงอย่างเดียว ยิ่งกว่าการเกี่ยวข้าวเพื่อหนีน้ำท่วม แล้วก็เงียบ ไม่แสดงตัวเช่นกัน (แต่ได้ยินว่า เอาข้อมูลที่ได้ ไปทำตัวเป็นเกจิ นั่งโม้ให้คนอื่นๆฟังอยู่ ก็มี)

3. บางคนเป็นพ่อค้าพ่อขาย เข้ามาสมัครเพื่อให้มีlogin password เอาไว้เพื่อการขายของ ปล่อยของ เรียกว่า ฉันเข้ามาบ้านบางกอกเพื่อที่จะขายของกันเพียงอย่างเดียว ตั้งหน้าตั้งตาขายกันเป็นล้ำเป็นสัน มิตรภาพมีไม่มีไม่ทราบ ขายอย่างเดียว เก็บเกี่ยวผลประโยชน์กันเข้าไปกับการค้าขายอย่างเดียว อะไหล่เก่าสภาพซากเอามาขายราคาเทพฯ
พ่อค้าดีก็มี พ่อค้าไม่ดีก็มี คละเคล้ากันไป อย่างที่เห็นๆกันอยู่้

4. บางคนก็แอ๊บเนียนขึ้นมาอีกนึด เข้ามาพูดคุยก่อน ทำทีว่ารักรถนักหนา สุดท้ายก็ซ่อนไม่มิด ขายของอีกเช่นกัน ขายอะไหล่ ขายรถ แต่เสแสร้งแสดงตัวว่ารักรถนักหนา สุดท้ายก็หนีไม่พ้นเป็น "พ่อค้าในคราบคนรักรถคลาสสิค"

5. บางคนเข้ามาแล้ว ไม่เคยแบ่งปันเพื่อนฝูงเลย บางคนมีความรู้เต็มที่ มีประสบการณ์เต็มเหยียด ผ่านมาเยอะ เจ็บมาแยะ กับรถคลาสสิค แต่ก็ไม่เคยแบ่งปันความรู้ ไม่เคยแบ่งปันข้อมูล หรือไม่เคยจะพูดจะคุยอะไร

แล้วอย่างนี้ เราจะ Verified คนเหล่านี้เพื่ออะไรครับ??

การอยู่ในสังคมออนไลน์ จริงอยู่ ไม่สามารถเห็นหน้าไม่เห็นตากัน 

แต่ในสังคมรถคลาสสิคของบ้านบางกอกนั้น เวปบอร์ดเป็นพื้นที่ที่ให้เราสามารถติดต่อสื่อสารกันได้อย่างสะดวก มีการแบ่งปันข้อมูล มีการเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่กัน อย่างจริงใจ และ เวลามี meeting เราก็สามารถมาพบปะพูดคุยกันได้อย่างเป็นกันเอง ในบรรยากาศกันเอง

ดังนั้นความจริงใจ และ การแสดงออกที่ถูกต้องเหมาะสม เป็นเรื่องที่สำคัญ

ถ้าสมัครเข้ามาในบ้านบางกอกแล้ว ท่านมีการแบ่งปันข้อมูล มีการพูดคุยกัน แลกเปลี่ยนข้อคิดความเห็นกันเป็นประจำ ช่วยเหลือกันด้วยความจริงใจ ถ้ามีการแสดงออกแบบนี้ รับรองได้ครับว่า ได้รับการ verified member ไม่ยากแน่นอนครับ

แห่ะๆผมไม่เข้าซักข้อครับ อยากมีเพื่อนไว้แบ่งปันข้อมูล ทุกวันนี้มีเฟียตเรซซิ่งคันเดียวครับ ไม่ค้าขาย กว่าจะปั้นมันได้ก็เหนื่อยหนัก อยากเป็นเพราะเวลาหาข้อมูลมันช่างยากนัก รู้จักคนในนี้น้อยมากครับ แต่ก็พยายามปั้นและรักษารถคันนี้ มาจนทุกวันนี้ แค่นี้ก็มีความสุขแล้วครับ ผมสบายๆไม่ซีเรียส ยังไงก็ยังแอบอ่านเป็นความรู้เหมือนเดิม :good: :smitten:

Offline ลุงโย

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
« Reply #9 on: October 17, 2012, 09:47:05 pm »
ขออนุญาตแสดงความเห็นนิดหนึ่งนะครับท่าน
การที่จะได้เป็นverified member นั้นมีขั้นตอนตามที่กำหนดไว้ซึ่กว่าจะได้มาก็ไม่ง่ายนัก
แต่การจะรักษาverified member ให้อยู่กับเราได้นานๆ นั้นยากกว่าครับ
กรณีศึกษาของผม คือหลังจากปรับปรุงเว็ปเมื่อเดือนก่อน พาสเวิรด์เดิมของผมไม่สามารถเข้าใช้ได้
แจ้งระบบให้ส่งอีเมล์ไปตามที่ระบุไว้ ก็ยังไม่ได้รับ จะติดต่อกลับ กับบางท่านก็ไม่สามารถเข้าไปติดต่อได้
เพื่อความต่อเนื่องของการสนทนา ผมก็เลยต้องไปสมัครใหม่ มีหลายท่านเป็นแบบผม และก็มีหลายๆท่านไม่เป็นแบบผม
คงต้องฝากผู้ดูแลระบบช่วย แนะนำให้ผม "ลุงโย"กลับไปเป็นverified member  ได้เหมือนเดิมด้วยนะครับ
ขอบพระคุณ ทุกๆท่านที่เคยให้ความช่วยเหลือมา ขอบคุณครับ.
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:May 06, 2024, 10:21:57 pm
    • Bangkok Classiccar
« Reply #10 on: October 18, 2012, 08:20:34 am »
verified เรียบร้อยครับ

เพื่อน ๆ ท่านใดจะแนะนำ
Verified Member
แนะนำกันได้นะครับ

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
‘55 MB 190SL / 1968 W112 Coupe /W108 280SE /W116 450SEL
‘57 MGA
‘68 AR 105 Gt Junior / Giulietta’77
‘82 RR Corniche

MB W180/111/110/108/114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 (2)
Jag XJ S1
Porsche 924 /911E
VW Golf MKI Cabrio/Thing

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
« Reply #11 on: October 18, 2012, 08:39:21 am »
ยินดีด้วยครับ  :good:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member
  • Last Login:March 28, 2019, 01:02:09 pm
« Reply #12 on: October 18, 2012, 11:14:09 am »
verified เรียบร้อยครับ

เพื่อน ๆ ท่านใดจะแนะนำ
Verified Member
แนะนำกันได้นะครับ

w^w
ฝากขอบคุณท่านเจ้าบ้านและผู้ที่เกี่ยวข้องด้วย
ตอนนี้ผมกลับเป็น verify member แล้วเข้ามาใช้ PM ได้แล้ว ดีใจมากๆเลยครับ
ผิดแต่วันที่สมัครเท่านั้น ลุงโยสมัครเว็ปนี้เมื่อ ก.ค.2011 เพิ่งจะครบปีไปหมาดๆ
ต่อไปลุงใช้ชื่อนี้ตลอดไปเลยนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ.
ลุงแก่ๆ ที่ชอบ รถเก่าๆ ชอบสไตล์ Retro + Ratlook 555.

Offline meetung

• Member
  • Last Login:February 24, 2018, 03:45:52 pm
« Reply #13 on: October 18, 2012, 11:33:06 am »
ขอผมด้วยนะครับ verify member  ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ ประวัติที่สมัครเป็นของจริงทั้งหดครับ

Offline ปรัชญา

• Member
  • Last Login:May 21, 2017, 12:23:04 am
« Reply #14 on: October 18, 2012, 11:58:38 am »
เรียนท่านเจ้าบ้านและสมาชิกทุกๆ ท่าน ผมขอสมัครเป็น Verified Member ด้วยคน เข้าใจว่าคุณสมบัติผมน่าจะไปได้ครับ เดิมผมใช้นามแฝงว่า "อึดอัด" แล้วเกิดเหตุกรณีเดียวกับลุงโย ต้องสมัครใหม่ แต่ไม่ได้เข้าเกณฑ์ตามที่คุณ AKE ติงไว้แน่ๆ เป็นพวก BBC (Born Before Computer) ใช้รถสารพัดชนิด 510 610 810 910 PA10 Courier Telstar Laser ปัจจุบันมีโตโยต้าตระกูล T14x อยู่ฝูงนึง เพียงแต่ผมไม่ใช่คนช่างพูดนัก นอกจากคนคอเดียวกัน อยากไปจอย SDM แต่ยังเขินๆ อยู่ ฝากพิจารณาด้วยครับ
ใช้รูปด้านล่างแทนตัวเอง
 :cool:

• Member
« Reply #15 on: October 18, 2012, 03:32:08 pm »
 :smitten:ขอบคุณพี่เจ้าบ้านบางกอก และพี่ๆทุกท่านครับที่ให้ความอนุเคราะห์ผมขอบคุณคุณตูนที่เป็นกำลังใจ ผมจะรักษามันไว้อย่างดีและให้นานที่สุดครับขอสัญญา ถ้าผมมีอะไรดีๆจะมาแบ่งปันกันกับพี่ๆน้องๆในนี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งจากใจ
           เต้ยFiat131racing :good:

• Member
« Reply #16 on: October 18, 2012, 03:33:40 pm »
ยินดีด้วยครับ  :good:
:smitten: \^^/ \^^/

Offline AKE

• Member
« Reply #17 on: October 18, 2012, 03:40:26 pm »
ยินดีด้วยนะครับคุณ Tony  \^^/ \^^/

รวมทั้ง คุณลุงโย ด้วยครับ  \^^/ \^^/

w^w w^w w^w

Offline POPEL

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
    • liquimolymotorsportthailand
« Reply #18 on: October 18, 2012, 03:48:11 pm »
:smitten:ขอบคุณพี่เจ้าบ้านบางกอก และพี่ๆทุกท่านครับที่ให้ความอนุเคราะห์ผมขอบคุณคุณตูนที่เป็นกำลังใจ ผมจะรักษามันไว้อย่างดีและให้นานที่สุดครับขอสัญญา ถ้าผมมีอะไรดีๆจะมาแบ่งปันกันกับพี่ๆน้องๆในนี้ครับ ขอบคุณอีกครั้งจากใจ
           เต้ยFiat131racing :good:

:good:

• Member
« Reply #19 on: October 18, 2012, 04:26:03 pm »
ยินดีด้วยนะครับคุณ Tony  \^^/ \^^/

รวมทั้ง คุณลุงโย ด้วยครับ  \^^/ \^^/

w^w w^w w^w

:good: :smitten:ขอบคุณคุณเอกด้วยครับ
ขอบคุณคุณป๊อปด้วยครับ :smitten:
เรียกผมว่าเต้ยก็ได้ครับ

Offline AKE

• Member
« Reply #20 on: October 18, 2012, 04:30:12 pm »
ผมอยากฟังเรื่องราวเกี่ยวกับรถของคุณtony บ้างครับ คันนี้สวยจริงๆครับ  :good:

เล่ามาให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ

ผมรออ่านและรอฟังนะครับ

w^w w^w

• Member
« Reply #21 on: October 18, 2012, 05:40:46 pm »
ผมอยากฟังเรื่องราวเกี่ยวกับรถของคุณtony บ้างครับ คันนี้สวยจริงๆครับ  :good:

เล่ามาให้เพื่อนๆฟังบ้างนะครับ

ผมรออ่านและรอฟังนะครับ

w^w w^w
จะพยายามเรียบเรียงนะครับพร้อมกับรูป ขอเวลานิดนึงตอนนี้อยู่ที่ออสเตรเลียครับ :good:

Offline M.SafinN

• Classic Every Day
  • Member
  • Last Login:October 19, 2016, 05:05:04 pm
« Reply #22 on: October 18, 2012, 08:31:41 pm »
หากเป็นเมื่อ4-5ปีที่แล้ว เข้าบ้านบางกอก กันแทบทุกวัน
ปรึกษาหาข้อมูลรถ(Celica TA22) แนวทาง การปั้น ปัญหาต่างๆ
ไม่ว่าที่ผมเจอ หรือ คนอื่นเจอ ต่างๆนานา จนรถได้มาเป็นรูปเป็นร่าง ถึงทุกวันนี้

แต่เดี๋ยวนี้ งานเริ่มยุ่ง (มากๆ :cheesy: :cheesy:)  จนไ่ม่มีเวลาได้เข้ามาบ้าง
ขายของก็มี แต่ไม่บ่อยเหมือนแต่ก่อน เพราะอย่างน้อย ก็ต้องเข้ามาหาบ้าน (เกิด) อยู่ดี

ผมมองว่า คนรักรถ บ้ารถ ยังไงมันต้องมีคุยกันอยู่ดี เข้ามาดูเฉยๆ สำวจเฉยๆ
มันยิ่งทำให้เราไม่ได้อะไรเลยในที่สุด แค่ผ่านมาแล้วผ่านไป

หลังๆมานี้ ผมหันไปบ้าล้อคลาสสิค ซะมากกว่า อิอิ

"v" "v" "v"
ปล ว่าแต่ อยู่ดีๆทำไมผมมันอ่านPMไม่ได้แล้วอ่ะครับ
 มันโชว์ว่ามีข้อความ แต่เข้าไปแล้วไม่มีอะไรเลย

Offline kanrapangha

• .ฉันไม่ใช่ คนฤดูฝน แต่ฉันก็รัก คนฤดูฝน หมดใจ.*
  • Member
  • Last Login:November 28, 2022, 12:07:56 pm
« Reply #23 on: October 18, 2012, 08:58:45 pm »
 w^w w^w w^w

• Member
« Reply #24 on: October 18, 2012, 09:03:18 pm »

w^w w^w w^w

ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจครับ ผมชอบคติทางธรรมของท่านAKE มานานแล้ว
ทุกๆท่านที่นี่ คงจะมีพรหมวิหารครบทั้งสี่ (เมตตา กรุณา มุฑิตา อุเบกขา) สาธุ.

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments