Author Topic: รถพวงมาลัยซ้ายแปลงมาเป็นขวาจะดูยังงัยครับ  (Read 2070 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Chart

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 26, 2022, 08:01:56 pm
ขอถามโง่ๆนะครับ ..... รถเดิมๆเป็นพวงมาลัยซ้าย ถ้าเจ้าของไปแปลงเป็นขวาเอามาขายเราจะรู้ได้ยังงัยครับ เป็น Toyota ครับ สงสัยแค่ว่าเป็น UK Spec หรือ US Spec แปลงมา

1. ในเล่มจะมีบอกหรือไม่ ตามกฎหมายต้องแจ้งเปลี่ยนหรือไม่

2. เช็ค VIN no. กับศูนย์บริการ จะรู้หรือไม่ครับ

3. เป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็น US Spec แต่นำเข้าไปขายที่ออสเตรเลียก่อนเอาเข้ามาเมืองไทย เลยเป็นขวาอยู่แล้วแต่กำเนิด

4. รถพวงมาลัยซ้ายวัดรอบอยู่ด้านขวา ความเร็วอยู่ด้านซ้าย ของหน้าปัด ทุกคันหรือไม่ครับ ทำไมคันนี้พวงมาลัยขวาแต่วัดรอบอยู่ด้านขวา

:help:

Offline Wuling

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 07, 2019, 06:36:00 pm
รถส่วนมากจะสามารถดูได้จากเลขตัวรถครับ ถ้าเป็น US Spec ส่วนมากจะเป็นกันชนใหญ่ และมี Side Light ทั้งหน้าและหลัง แต่เมืองไทยแปลงเหมือนนะที่เคยเห็นมา เลขรถ Sure สุดครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments