Author Topic: สอบถามการส่งของจาก อังกฤษครับ  (Read 2573 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline mtb96

• Member
  • Last Login:October 03, 2017, 01:36:10 am
พอดีมาเรียนที่อังกฤษครับแล้วได้ไปประมูลล้อมาจาก ebay เป็นล้อขอบ 20 ต้องการส่งกลับประเทศไทยควรส่งกลับด้วยวิธีไหนดีแล้วค่าใช้จ่ายอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ พอของถึงไทยเราต้องเสียภาษีอีกไหมครับ
หรือถ้าตอนที่ผมจะกลับไทยแล้วหิ้วกลับมาด้วยโดยอาจจะต้องเสียค่าใช้จ่ายจะได้ไหมมี 4 วงขอบคุณครับ
**วีรบุรุษผู้ยิ่งใหญ่มักจะจบไม่สวย...สุดได้แต่อย่าหลุดโลก**

F  -_-!   +*+*+*+*

Offline หมูตู้

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:August 18, 2014, 02:15:31 pm
ตอนกลับส่งมาพร้อมสัมภาระอื่นสิครับ รู้สึกยี่ห้อ TRANPO จะถูกสุดมั้ง พอเราโทรสั่งเขาจะส่งกล่องหรือลังไม้ขนาดใหญ่ตามขนาดและจำนวนกล่องที่เราต้องการ เขาจะคิดจากปริมาตร คือเหมากล่องไม่วัดน้ำหนักแล้วยัดทุกอย่างลงไปให้ได้มากที่สุด แล้วแจ้งเขามารับอีกครั้ง มันจะส่งมาเมืองไทย ส่วนการที่จะโดนภาษีหรือไม่แล้วแต่กรมศุลท่านพิจารณาตอนเปิดครับ ถ้าใช้เองก็เอากล่องออกทำให้ดูโทรมๆห่อหนังสือพิมพ์เก่าๆเป็นต้น

Offline mtb96

• Member
  • Last Login:October 03, 2017, 01:36:10 am
ขนาดกล่องใหญ่ไหมครับ คือว่าล้อขอบ 20 ใหญ่เอาเรื่องเลยวางในห้องยังไม่มีที่เดินเลยตอนนี้พอจะประมาณราคาได้ไหม
**วีรบุรุษผู้ยิ่งใหญ่มักจะจบไม่สวย...สุดได้แต่อย่าหลุดโลก**

F  -_-!   +*+*+*+*

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments