Author Topic: ถามเรื่องเกียร์ออโต้ benz/8 cupe ครับ  (Read 1885 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline naimungue

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 24, 2022, 01:40:42 am
เอา/8 cupe ไปเปลี่ยนเกียร์มาครับ
จากธรรมดา 4 สปีด เป็นออโต ช่างเขาบอกว่าตรงรุ่น
ผมก็ไม่รู้ว่าตรงแบบไหน (ฮา) ได้รถมาขับสมใจแล้วครับ
แต่ว่า... เกียร์มันอืดมากๆ 1ไป2 และจาก2 ไป 3 ทรมารคนขับ
อย่างมากเลยครับ  เลยอบากจะถามว่า เจ้า เบนซฺ /8 นี่
เกียร์ออโต้มันแค่ 3 เกียร์ แค่นั้นหรือเปล่าครับ
และถามท่านผู้รู้ว่า มันอืดเป็นเกลือสมุทรสงครามทุกคันไหมครับ
อยากให้ไปลองขับให้หน่อยว่ามันปกติชาวบ้านหรือว่ามันต้องเข้าเรียน "ก..กา"" ใหม่
(..จะขอขับรถของท่านสมาชิกเพื่อเปรียบเทียบก็เกรงใจอ่ะ..เลยเป็นว่าให้ท่านไปลอง
ของผมให้หน่อยจะดีกว่า...(ฮา)  ผมอยู่แจ้งวัฒนะปากเกร็ดครับ)
แล้วอู่ที่ท่านสมาชิกให้ความไว้วางใจ(และเกรงใจ)  ให้ทำเบนซ์ /8 (เอาชนิดทิ้งรถไว้
แล้วกลับไปนอนหลับได้นะครับ) พอจะชี้เบาะแสให้ได้บ้างไหมครับ
ไม่เกี่ยงว่าต้องแถวแจ้งวัฒนะครับย่านไหนก็ได้ครับ ยิ่งไกลยิ่งดีครับ
จะได้บอกคุณนาย"มังกี๋"ขอวีซ่ายาวๆ เพื่อร่อนเร่เถลไถลตามใจปรารถณา(ฮา)
อ่า..ขอบคุณมา ณ. โอกาสนี้ครับ

นายมังกือ  3เกียร์สุดอืดครับ

Offline toe993

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 20, 2018, 07:40:18 pm
    • eu-garage
ลองดูเฟืองท้ายดูครับเพราะว่า เกียร์ธรรมดา ออโต้ เฟืองท้ายคนละเบอร์ครับ

Offline corola

• Member
  • Last Login:January 04, 2013, 12:46:14 pm
ดูรอบเครื่องด้วย ครับ 

Offline OSBIL

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
การเปลี่ยนเกียร์จากธรรมดาไปออโต้มีอุปกรณ์เพิ่มเติ่มเยอะนะครับ
 :freddie:
ก่อนอื่นให้มั่นใจว่าเขาใส่ทุกอย่างให้ครบ นอกจากเปลี่ยนเกียร์แล้ว
ออโต้มีระบบไฮโดรลิคที่จะต้องให้ Oil Cooler ช่วยระบายความร้อน
ที่จะต้องเดินสายน้ำมันไปที่หน้าหมอน้ำ ถ้าร้อนมากก็อาจจับไม่ค่อยดี
หรือมีอาการเร่งแล้ว วืดๆๆไม่ไป

โชคดีครับเอาใจช่วย (เป็น 1 ในรถที่ผมชอบมาก)
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

Offline naimungue

• Member
  • Last Login:January 24, 2022, 01:40:42 am
เอาเขามาวิ่งได้ 2 วัน จอดนิ่งไปแล้วครับ
เพราะคิดว่า ""เกียร์มันไม่น่าได้อารมณ์นี้""
น่าจะดีกว่านี้ อีกมาก...ช่วยทีนะครับ

ท่านใดมีที่แนะนำที่ให้รักษาไหมครับ
(หลังไมค์ไปที่ naimungue@hotmail.com ก็ได้ครับ)

มีซีตรอง เพรสติจ 3เกียร์ออโต้ ก็ไม่อืดแบบ
พี่ /8 คันนี้

นายมังกือ
แล้วจะเอารูปมาให้ดูนะครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments