Author Topic: ถามเรื่องร้านทำเบาะที่เจียงใหม่  (Read 10001 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline luce-melon

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 07, 2012, 12:02:07 pm

มีร้านไหนแนะนำบ้างครับ อยากได้ร้านที่ทำแบบรีดร้อนได้ด้วย เพราะเบาะเดิมเ็ป็นแบบรีด
เห็นร้านตรงข้ามวัดเกตุ มีรถงามๆมาทำบ่อยๆ มีใครเคยทำบ้างครับ

ขอบคุณครับ &v&

Offline alonezone

• รูปไม่หล่อ พ่อมีวัว น้องๆ ช่วยพี่จูงวัวหน่อย
  • Member
  • Last Login:July 24, 2018, 08:51:45 pm
แบบนี้ต้องถามป๋ากมล หรืออ้ายโจ๋น ของเฮาเลยครับ  :>D :>D :>D
กำเมืองถ้าคนเมืองบ่อู้แล้วไผจะอู้จ้าวววววววววววว

Offline PRAYOON

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 30, 2019, 04:16:56 pm
ข้างกาดป่าแงะ รอยต่อระหว่างหางดงกับสันป่าตอง  ราคาเป็นกันเอง  แต่หยุดวันอาทิตย์  ส่วนผมถามต่อว่าในเมืองเชียงใหม่ร้านไหนซ่อมรถดีบ้าง และสามารถมาลากรถเวลาเสียกลางทางบ้างครับผมวิ่งสายหนองหอยไปมช.ครับ อยากได้ที่ใกล้เส้นทางครับไปดูสะดวก  ซ่อมตามราคาเป็นจริงไม่แพงเกินไปหรือตามสภาพนะครับ

Offline PRAYOON

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 30, 2019, 04:16:56 pm
ใครเคยไปซ่อมที่อู่ช่างวัฒน์เชิงดอยบ้างครับ  ราคาเป็นไงซ่อมดีไหมครับ  ใครมีเบอร์โทรบ้างครับ  ไม่สะดวกเชิญที่เมลืได้ครับ tumasay@hotmail.com

Offline luce-melon

• Member
  • Last Login:March 07, 2012, 12:02:07 pm
ข้างกาดป่าแงะ รอยต่อระหว่างหางดงกับสันป่าตอง  ราคาเป็นกันเอง  แต่หยุดวันอาทิตย์  ส่วนผมถามต่อว่าในเมืองเชียงใหม่ร้านไหนซ่อมรถดีบ้าง และสามารถมาลากรถเวลาเสียกลางทางบ้างครับผมวิ่งสายหนองหอยไปมช.ครับ อยากได้ที่ใกล้เส้นทางครับไปดูสะดวก  ซ่อมตามราคาเป็นจริงไม่แพงเกินไปหรือตามสภาพนะครับ

\^^/ บ้านอยู่แถวๆเดียวกันเลย

Offline Chitapong

• www.yaangcome.com
  • Member
  • Last Login:November 12, 2010, 09:13:37 am
    • http://www.yaangcome.com
   ร้านทำเบาะผมก็กำลังหาข้อมูลไว้เหมือนกัน เห็นรถเก่าเค้าไปทำที่ร้านสุทัศน์การเบาะ อยู่ถนนเชียงใหม่-ลำพูน สารภี ซ้ายมือเลยร้านชัยชนะแอร์ไปหน่อย  อีกร้าน ภู่เจริญการเบาะแถวสี่แยกแอร์พอร์ตพลาซ่า เคยทำแล้วฝีมือดีแต่ส่วนมากจะรับแต่เบาะหนัง
   ส่วนเครื่องผมทำอยู่สองอู่ อู่แรกชื่อ อู่น้อง สารภี เอารถโบราณไปว่างเดรื่อง 2 J หรือจะไปซ่อมอะไรที่อู่อื่นทำไม่ได้ อู่น้องทำได้ เรียกให้ไปรับรถที่บ้านหรือมีปัญหากลางทางเรียกไปลากได้ เบอร์โทรเฮียน้องเจ้าของอู่ 081-7163097
   อีกอู่จะเก่งรถยุโรป อู่ J and N อยู่ขวามือตรงข้ามกับร้านชัยชนะแอร์ สารภี อู่นี้กลุ่มเล่นรถโบราณเป็นลูกค้าหลายคน ประเภทชอบลูกครึ่งหรือลูกผสมทางอู่จัดการผสมให้ได้ ไม่ว่าพ่อจะเป็นยุโรปแต่แม่เป็นญื่ปุ่นอู่จัดการให้หลายรายแล้ว เจ้าของชื่อ จิมมี่ เคยเป็นช่างอยู่อเมริกาเลยได้ลูกค้าฝรั่งที่เล่นรถโบราณในเชียงใหม่เกือบหมด

Offline alonezone

• รูปไม่หล่อ พ่อมีวัว น้องๆ ช่วยพี่จูงวัวหน่อย
  • Member
  • Last Login:July 24, 2018, 08:51:45 pm
ว้าว....

ขอบคุณครับเฮียด้วง

ได้รู้จักร้านต่างๆ และฝีมือดีๆ ในเจียงใหม่ขึ้นนักขนาดเลยครับ

ปี้ๆ ตี้อยู่เจียงใหม่ก้อนักเหมือนกั๋นเนอะครับ

ถ้าวันไหนว่าง ๆ เรามาจิ๊บกาแฟคุยกันบ้างดีบ๋ครับ
กำเมืองถ้าคนเมืองบ่อู้แล้วไผจะอู้จ้าวววววววววววว

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments