Author Topic: ถามผู้รู้เกี่ยวกับ Fiat 500 หน่อยครับผม  (Read 3903 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline bangkoker

• Member
  • Last Login:February 07, 2010, 04:18:31 pm
สวัสดีครับ ผมอยากจะถามเกี่ยวกับรถ Fiat 500 อ่ะครับ
คือเพิ่งสนใจอยากหามาขับ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลย(แบบว่าเห็นรูปทรงแล้วถูกใจมากๆอ่ะ) เลยอยากถามผู้รู้หรือพี่ๆที่มีประสบการณ์กับการใช้เจ้าตัวเล็กหน่อยครับผมว่ามันมีปัญหาจุกจิกมากหรือเปล่า (เข้าใจว่ารถเก่ามันก็ต้องดูแลมากหน่อย แต่อยากรู้ว่ามันแบบว่าจุกจิกมากขนาดใหนอ่ะครับ) และอย่างเรื่องอะไหล่นี้ยังพอหาได้บ้างมั๊ย ที่สำคัญอยากทราบอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันคร่าวๆอ่ะครับ (ส่วนตัวคิดว่าคงไม่น่าจะกินมากเพราะเครื่องมันเล็กนี่นา ผมคิดถูกมั๊ยหว่า?)

ยังไงรบกวนให้ข้อมูลกับข้าน้อยหน่อยนะครับผม :grin:

Offline nownow

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 22, 2010, 07:58:26 am
พรุ่งนี้เช้าถึงเที่ยงผมจะไปอู่แถวๆเมืองนนท์เพื่อแวะไปดูรถผม Fiat 500 หลังคาถลกที่กำลังทำอยู่ ถ้าอยากดูตัวเป็นๆและแลกเปลี่ยนประสบการณ์ก็เรียนเชิญครับ และจะเอาหนังสือไปให้ดูด้วยว่ามีกี่รุ่น Fiat 500 N,D,F,L and R และแต่ละรุ่นไม่เหมือนกันยังไง 

ยินดีให้คำปรึกษาครับ

นาวครับ 08-1551-2121  :wink: :wink: :wink: :wink: :wink:

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
สวัสดีครับ ผมอยากจะถามเกี่ยวกับรถ Fiat 500 อ่ะครับ
คือเพิ่งสนใจอยากหามาขับ แต่ไม่มีความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลย(แบบว่าเห็นรูปทรงแล้วถูกใจมากๆอ่ะ) เลยอยากถามผู้รู้หรือพี่ๆที่มีประสบการณ์กับการใช้เจ้าตัวเล็กหน่อยครับผมว่ามันมีปัญหาจุกจิกมากหรือเปล่า (เข้าใจว่ารถเก่ามันก็ต้องดูแลมากหน่อย แต่อยากรู้ว่ามันแบบว่าจุกจิกมากขนาดใหนอ่ะครับ) และอย่างเรื่องอะไหล่นี้ยังพอหาได้บ้างมั๊ย ที่สำคัญอยากทราบอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันคร่าวๆอ่ะครับ (ส่วนตัวคิดว่าคงไม่น่าจะกินมากเพราะเครื่องมันเล็กนี่นา ผมคิดถูกมั๊ยหว่า?)

ยังไงรบกวนให้ข้อมูลกับข้าน้อยหน่อยนะครับผม :grin:

ใจเย็น ๆ ของดีมีให้ดู จะได้รถดีต้องค่อย ๆ ดู เหมือนคนโบรณาเขาว่า  จะดูช้างให้ดูหางจะดูนางก็ให้ดูแม่   คำโบรณาใช้ได้ทุกยุดสมัยฟังเอาไว้เตือนสติ ถ้าสนใจจะดู fiat 500 N เดิม ๆ ทั้งเครืองทั้งตัวรถก็ติดต่อมา  081-656-6306 ผมจะพาไปหาผู้รู้คนจริงเสียงจริงแบบคนเป็น ๆ  แต่เราไม่ขายนะครับ เพราะเราคืนกลุ่ม fiat อิสระ เพียงแต่เห็นว่าคุณอยากจะขอความรู้เรื่องรถ fiat 500 เท่านั้น  :><: U') :op w^w
« Last Edit: September 19, 2009, 10:05:21 am by vichan chalongvorachai »

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm

ใจเย็น ๆ ของดีมีให้ดู จะได้รถดีต้องค่อย ๆ ดู เหมือนคนโบรณาเขาว่า  จะดูช้างให้ดูหางจะดูนางก็ให้ดูแม่   คำโบรณาใช้ได้ทุกยุดสมัยฟังเอาไว้เตือนสติ ถ้าสนใจจะดู fiat 500 N เดิม ๆ ทั้งเครืองทั้งตัวรถก็ติดต่อมา  081-656-6306 ผมจะพาไปหาผู้รู้คนจริงเสียงจริงแบบคนเป็น ๆ  แต่เราไม่ขายนะครับ เพราะเราคืนกลุ่ม fiat อิสระ เพียงแต่เห็นว่าคุณอยากจะขอความรู้เรื่องรถ fiat 500 เท่านั้น  :><: U') :op w^w

• อ้อลืมบอกไปอีเรื่องขอรถ fiat 500 รุ่นพิเศษอีกรุ๋นอะครับ  คืน Fiat 500 bicycle รุ่นนี้เขามีเอาไว้ปั่นอะครับ ไม่ได้เอาไว้ขับ  รุ่นนี้มีคุณสมบัติพิเศษแปลงได้หลายแบบ  แต่ข้อควรระวัง  อย่าได้ไปซื้อมาละจะเสียใจไปอีกนาน ๆ อะจะบอกให้   คำเตือน อย่าเชื่อและฟังความข้างเดียว จงใช่วิจารณญาณในการฟังผู้อธิบายขายรถให้คุณ อย่าไปเคลืบเคลิ้มกับคำชวนเชื่อของคนขายมากนัก  เพราะเขาต้องการเงินของคุณเป็นหลัก ส่วนคุณจะเสียหายอย่างไรในวันข้างหน้าเขาไม่สนคุณแน่ ที่พูดมานี้รับรองว่าประสบการณ์ล้วน ๆ ของผม  ที่เกือบจะโดนหลอกซื้อ Fiat 500 bicycle  แต่ผมพอมีความรู้และรู้จักคนขายผู้นี้พอ ผมเลยรอดพ้นไปได้  ขอให้คุณรอดพ้นได้เช่นผมอะครับ  :smitten: :smitten: :smitten: :smitten: 

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
น่ากลัวแท้ fiat 500 :crazy2: :crazy2: :crazy2: :crazy2:
 :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

• Member
น่ากลัวแท้ fiat 500 :crazy2: :crazy2: :crazy2: :crazy2:
 :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

:o< ใช่เลยครับพี่หลาน น่ากลัวมาก ๆ แต่ไม่ใช่รถ fiat 500 นะครับ สิ่งที่น่ากลัว คน.. :freddie: ... อะครับ :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments