Author Topic: INTER SCOUT สมชิกใหม่ในบ้าน และความรู้สึก  (Read 4903 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline PENG

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 26, 2015, 03:23:11 pm
เมื่อ13 ปีที่แล้วตอนเริ่มทำงานใหม่ๆ ไปอบรมที่เขาใหญ่ ไปเจออู่ซ่อมรถที่ ปากช่อง ที่อู่มีช่างอายุมากพอสมควร เป็นเจ้าของ อยู่คนเดียวมีลูกๆคอยช่วยบ้าง  มีรถเมกา หลายคัน รวมถึงเจ้าอินเตอร์ ซึ่งกำลังทำสี,ปะผุอยู่ อุปกรณ์ ไม่ค่อยครบเท่าไหร ขายอยู่ที่ 60,000.-บาท ตอนนั้นอยากได้มาก แต่ยังไม่มีกะตัง พอที่จะซื้อ พอมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว กลับจากดูรถ เอ็มจี มิดเจ็ด ที่ประการขายใน บ้านนี้ 150,00.-บาท ว่าจะมารวมอะไหล่กับเจ้าเศษเหล็กที่กำลังจะปั้นอยู่ แต่แล้วก็ผิดหวัง  ลงทางด่วยแถวบ้าน ก็เจอ ลูกเสือ จอดอยู่ริมอู่ใกล้ทางด่วน เลยตรงไปหาทันที่ เจ้าของอู่บอกเป็นรถพ่อเค้าเองเอามาซ่อมใช้ ก็เลยขอซื้อ  ทางลูกบอกว่าเครื่องต้องทำหลายอย่าง เช่น ต้องล้างหม้อน้ำ เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ ,เช็คเบรคให้ ,เติมน้ำมัน,เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเราเห็นว่าไหนๆก็อยู่ที่อู่ซ่อมรถแล้ว เลยตกลงให้ซ่อมไปด้วย คิดค่าซ่อมไป 4,500.-บาท  เมื่อวานไปรับรถ  แค้นๆๆๆๆๆมาก

• Member
  • Last Login:October 26, 2015, 03:23:11 pm
เงิน 4,500 เป็นค่า ขัดหัวเทียน,ขัดหน้าทองขาว,ล้างคาร์บิว ถามเค้าว่าซ่อมไปเท่าไหร บอกมาค่าอะไหร่ 3 พันกว่าบาท เติมน้ำมันไป 5 แกลลอน (แต่ตอนเอารถ น้ำมันหมด มีพอติดเครื่อง) ผมบอกว่า ผมก็เป็นช่างนะ ทำเท่าไหร่พอประมาณราคาได้ แต่ถ้าอยากได้ก็จะให้ เสียความรู้สึกมาก

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
ถ่ายที่บ้านคุณ PENG รึเปล่าครับ เห็นหัว fairlady แดง ๆ
อยากเห็นตัวเต็ม ๆ จังครับ

Jufe Berlina

• Guest
ค่าขัดหัวเทียน ถอดตรวจสอบปรับตั้ง HKS ว่าแพงๆ ประมาณ 240 บาท
เปิดขัดหน้าทองขาวพร้อมปรับตั้ง อืม 200 บาทก็แพงแล้ว
ล้างคาร์บิว เอาแบบแพงๆน่าจะประมาณ 1000 บาท
สรุปราคาแบบฟันเอาแค่เบาะๆ ซิบๆ พอเป็นยางซึมๆ น่าจะไม่เกินพันห้าร้อยบาท
 >*| >*| >*| ...แพงกว่าเอชเคได้ไงวะ ปรับราคาขึ้นบ้างดีกว่า  :evil:

• Member
  • Last Login:January 01, 2022, 01:04:10 pm
มันคิดราคาไม่อายฟ้าดินเลยนะ

• Member
ผมเดินมึนๆๆ กลับมาเลย ใช้ครับถ่ายที่บ้าน ถ้าว่างเสาร์ อาทิตย์แวะเข้ามาคุยกันก็ได้ครับ ผมส่วนใหญ่อยู่บ้าน  อยู่หมู่บ้านประชานิเวศนื 2 01 928-2402

r.van500

• Guest
สวํสดีสมาชิกทุกคนครับ  ราคาแพงครับเเพง อยางนี้ต้องเผาร้านครํบ แต่รถสวยครับ

• Member
ประชานิเวศน์ไหนครับ บ้านยายผมอยู่หมู่บ้านท่าทรายหลัง ม.ธุรกิจบัณฑิตย์

Jufe Berlina

• Guest
สวํสดีสมาชิกทุกคนครับ  ราคาแพงครับเเพง อยางนี้ต้องเผาร้านครํบ แต่รถสวยครับ
จะมาเผาที่ทำงานผมเลยเหรอครับ :>D :2funny:

Offline p_race

• Member
  • Last Login:December 26, 2020, 08:56:19 am
เงิน 4,500 เป็นค่า ขัดหัวเทียน,ขัดหน้าทองขาว,ล้างคาร์บิว ถามเค้าว่าซ่อมไปเท่าไหร บอกมาค่าอะไหร่ 3 พันกว่าบาท เติมน้ำมันไป 5 แกลลอน (แต่ตอนเอารถ น้ำมันหมด มีพอติดเครื่อง) ผมบอกว่า ผมก็เป็นช่างนะ ทำเท่าไหร่พอประมาณราคาได้ แต่ถ้าอยากได้ก็จะให้ เสียความรู้สึกมาก
ถือซะว่าเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆจงระวังไว้ละกันครับ
ขนาดเป็นช่างยังโดนฟัน  >*|

• Member
อยู่ใกล้กันเลย ผมอยู่ประชานิเวศน์ 2  พอถึงปั๊มน้ำมัน ที่มีโลตัส เลยไปหน่อย เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้าน ปชน.2

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments