Author Topic: มีใครเล่น MG Magnette มั่งไหมครับ  (Read 2164 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Tobiz

• Member
  • Last Login:April 26, 2011, 08:36:09 am

ในรูป รถผมครับ เป็นรถเก่า เอามาทำใหม่ แต่ ผมหาเลขตัวถังไม่เจอ อยากรู้ว่ามันมีตรงไหนบ้างอ่ะครับ เพราะรถทำสีไปจนเสร็จแล้วแต่หาเลขไม่เจอ ครับ

ปล.ใครเล่น MG มั่งครับเลกเมลคุยกันได้ครับ พึ่งมาใหม่ครับ   :retro:

Offline NUK

• นักรักอังกฤษ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 29, 2023, 07:32:00 pm
    • GELE'E DIAMOND
ถ้าในเล่มยังใช้เลขตัวถังเดิม โดยไม่ได้ตอกใหม่ สงสัยจะงานเข้าแล้วละครับ เพราะเลขตัวรถมักจะอยู่ที่แผ่นเพลท เป็นแผ่นอลูมิเนียมสกรีนข้อความและตอกเลขไว้ ยึดไว้กับรถด้วยรีเวต ถ้าหายละก็ต้องทำเรื่องชี้แจงยืนยันการเป็นเจ้าของ แล้วจึงขอตอกเลขใหม่ แต่ค่อนข้างยุ่งยากหลายขั้นตอนครับ
ผมว่าลองหาที่อู่ทำสีดีๆ ละกันนะครับ เอาใจช่วยใหหาเจอครับ  :undecided: 
นักรักอังกฤษ
ใครใช้ หรือชอบ รถอังกฤษ ไป Like page นี้ไว้เล่นๆ ได้ครับ http://www.facebook.com/thaibritishcar 

ยินดีให้คำปรึกษาเรื่องเพชรครับ  www.geleediamond.com

Offline vichan chalongvorachai

• Member
  • Last Login:September 29, 2017, 09:57:26 pm
ขอโทษครับ ! ผมขอถามนิดนึง รูปรถที่ถ่ายลงมาให้ดูกันนี่ ผมดูแล้วแปลก ๆ นิด คือผมดูจากรูปทำไหมแนวบนหลังคาเหมือนกับเป็นภาพตัดต่อหรือเปล่าครับ เงาภาพมันซ้อนกันอะครับ  และขอบประตูหน้ากับขอบกระจกบังลมหน้าดูเหมือนมันจะเกยกันอยู่  ที่ถามได้จะมาจับผิดนะครับ เพียงแต่ขอแค่ความรู้เท่านั้นครับ   :smitten:

Offline Tobiz

• Member
  • Last Login:April 26, 2011, 08:36:09 am
ขอโทษครับ ! ผมขอถามนิดนึง รูปรถที่ถ่ายลงมาให้ดูกันนี่ ผมดูแล้วแปลก ๆ นิด คือผมดูจากรูปทำไหมแนวบนหลังคาเหมือนกับเป็นภาพตัดต่อหรือเปล่าครับ เงาภาพมันซ้อนกันอะครับ  และขอบประตูหน้ากับขอบกระจกบังลมหน้าดูเหมือนมันจะเกยกันอยู่  ที่ถามได้จะมาจับผิดนะครับ เพียงแต่ขอแค่ความรู้เท่านั้นครับ   :smitten:

ผมถ่ายแบบ พาโนรามา ครับ เพราะอู่ที่มันไม่มีที่ยืนพอถ่ายแบบ เต็มคันรถ
แล้วเอาถาพมาต่อกัน ในโปรแกรมครับ พอรวมได้ก็ ครอปรูป มาแค่รถครับเพราะถ้าไม่ครอปไฟล์ใหญ่มากครับ

Offline iam

• beetle_jump
  • Member
  • Last Login:October 16, 2020, 06:31:52 am
 รุ่นนี้เคยเจอขายประมาณ 10 กว่าปีทีแล้วสภาพดีมากๆเคยอยากจะได้อยู่เหมือนกันมีรูปรถก่อนทำสีมั้ยครับ

Offline Loong-Sawasdee

• "ความพึงพอใจคือความสุข"
  • Member
  • Last Login:July 31, 2018, 08:48:55 am
ขอดูรูปหลาย ๆ มุมด้วยสิครับว่าหน้าตาหล่อขนาดไหน?

เรื่องเลขตัวถังที่หาไม่พบ : เอาเจ้าของที่ปรากฏในเล่มหรือชุดโอนนำรถไปตรวจสภาพ ถ้าขนส่งเขาหาไม่พบและไม่ผ่านให้
แนวทางหรือทางออกพอมีดังนี้ :
1) บอกเขาว่าช่างทำสีตัดออกแล้วทำหาย ขนส่งเขาอาจให้ไปแจ้งความแล้วคัดสำเนามาประกอบเรื่องแนวหนึ่ง หรือ
2)ขนส่งเขาอาจให้เรานำเจ้าของ/ผู้ครอบครอง+พยาน เช่น ช่างตัดผุ ช่างสี หรืออาจนำข้าราชการ หรือกำนัน หรือผู้ใหญ่บ้านมายืนยัน ว่าเราได้ครอบครองรถคันนี้มานาน โดยไม่มีผู้ใดมาโต้แย้งกรรมสิทธิ์ หรือเป็นรถที่ได้มาโดยผิดกฏหมายหรือมั่นใจว่ารถคันนี้มีเลขตัวถังอยู่พร้อม และเมื่อได้ความดังนี้

เขาอาจตอกเลขใหม่ให้ ส่วนแผ่นเพลตนั้นถึงมีอยู่เขาก็ไม่ยอมรับครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments