Author Topic: การลอกสีเก่าบนกระจังพลาสติก  (Read 39735 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Mee GHBC-100

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:March 22, 2016, 05:38:52 am

:grin:    :grin:    :grin:   

ปล น้าหรั่งสบายดีมั้ยครับ หายไปไหนนานเลยเนี่ย  O:D

ไม่ได้ชิด  ก็ขอเพียงได้ชม         ไม่ได้สม ไม่เห็นแคร์อะไร   
ขอให้ได้รัก รัก รัก รัก รักเธอเข้าไว้  ไม่เช่นนั้น ใจฉัน ใจฉันคง หลุดลอย

Offline Flying Dutchman

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:April 15, 2018, 11:17:57 pm

:grin:    :grin:    :grin:   

ปล น้าหรั่งสบายดีมั้ยครับ หายไปไหนนานเลยเนี่ย  O:D

วันเสาร์ไหนว่างๆก็ยังพอขี่ปุเลงๆกันได้อยู่  :a_laugh:

Offline runbox7

• Member
  • Country: th
  • Last Login:July 16, 2020, 01:25:12 am
    • อีกที่นึงที่ไปบ่อยๆครับ

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ จากที่ตั้งกระทู้ไว้นานแล้วและก็ยังไม่เห็นคำตอบที่ชัดๆ แต่ดูๆแล้วเหมือนส่วนใหญ่จะเอากระดาษทรายขัดแต่งแล้วพ่นทับกันหน่ะครับ เลยไม่มีคำตอบชัดๆว่าเอาอะไรลอกออกถึงจะดีที่สุดหน่ะครับ   :smitten:

แนะนำให้ใช้น้ำมันเบรคกับงานพลาสติกครับ ออกแน่นอน เพียงแต่ว่าถ้าชิ้นงานมีขนาดใหญ่ ก็หมั่นใช้แปรงชุบน้ำมันแล้วทาไว้ครับผม

**ห้ามใช้น้ำยาลอกสีนะครับ** มันเหมือนจะออกก็จริง แต่ถ้าทิ้งเลยไปกว่านิดนึงก็จะเริ่มเป็นยางเหนียวๆ แล้วก็ละลายไปครับ
ทำรถป๊าให้ดีที่สุดครับ http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=29618.0

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments