Author Topic: สนใจของแปลก Nissan Figaro น่าสนมั้ยครับ  (Read 21122 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boy_narak

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:June 18, 2019, 12:49:02 pm
ที่สำคันแป๊กด้วย กาก+เกรียนมากๆเลยครับ นสพ ฉบับนี้ "v"

อ่านความเห็นของพี่ asw แล้วกระตุ้นต่อมอยากผมขึ้นมาอีกแล้ว..  ทำไงดีครับพี่หลาน :-!

ถ้าเจ้ากล้า.................เชิญ :grin: :grin: :grin:

อิอิ ขอตอบว่ายังมิกล้าครับ....ไม่เชื่อน้าหลาน กับเจ้าพ่อรถเล็กแล้วจะเชื่อใคร  :-!     

Offline Thananon

• Member
  • Last Login:October 14, 2016, 08:31:19 pm
เมื่อวานผมไปสอยมาแล้วครับ.....

Offline kratic37

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 16, 2024, 11:49:56 pm
ขอรูปมาโชว์กันหน่อยครับ
Kratic CUD37

Offline kratic37

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:May 16, 2024, 11:49:56 pm
ขอรูปมาโชว์กันหน่อยครับ

ผมหมายถึงว่า อยากเห็นเฉยๆนะครับ ส่วนตัวแล้วชอบเหมือนกัน อย่าเข้าใจผิดนะครับ
Kratic CUD37

Offline oldyman

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 06, 2015, 02:59:43 pm
เห็นขายกัน ประมาณ 7 แสน http://www.one2car.com/NISSAN_FIGARO/F17100140

ถ้าไม่มีทะเบียนก็สามแสน แอบคิดว่าราคามันคงขึ้นไปอีกแน่เพราะมันแนว classic
จึงขอถามทุกท่านครับ

1.รุ่นนี้ อะไหล่ เอารุ่นไหนแทนได้ครับ จุกจิกมีข้อดี เสียไงบ้างครับ
2.ถ้าเอามาทำทะเบียนค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ทำได้ด้วยตัวเองเลยหรือไม่ มีขั้นตอนการทำยังไงครับ

Figaro รุ่นนี้ผลิตประมาณต้นยุค 1990 เป้นรถประเภท Limited edition เพื่อนที่ Nissan Motor คุยโม้ให้ฟังว่าขายดีมาก ขายหมดหลังเปิดตัวในเวลาไม่นานนัก ทำให้ราคาซื้อต่อสูงกว่าราคารถใหม่(จริง/เท็จ ไม่กล้ายืนยันครับ) ตอนที่ผลิต Nissan ทำรุ่นอื่นในลักษณะ retro แบบนี้ออกมา 2-3 รุ่น เท่าที่จำได้นอกจาก Figaro แล้ว ก็ยังมี B10 (ญี่ปุ่นเรียกว่า "บีโต") ที่ทำย้อนยุคไปคล้ายๆ Sunny B10 ตัว Figaro ใช้ Platform ของ Nissan March รุ่นแรก ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็น Model MA10 นะครับ ใช้เครื่อง 1.0 L น่าจะเป็นรหัส E10 ดังนั้นอะไหล่เครื่องและช่วงล่างใช้ของ March ได้ แต่อะไหล่ประเภทตัวถังนี่ ต้องใช้เฉพาะของ Figaro เอง สยามกลการเองเคยสั่งเข้ามา 1 หรือ 2 คัน เพื่อใช้ทำเป็นรถโชว์ และใช้ในกิจกรรม Road Show ตามโชว์รูมสาขาในเมืองหลักๆ (ยุคนั้นยังเป็นระบบสาขา ไม่ได้เป็นระบบดีลเลอร์) เป็นรถที่เหมาะกับการขับแบบโชว์ตัวในเมืองมากกว่าการขับบนไฮเวย์ รถมีช่วงล่างที่นิ่มเกินไป การทรงตัวบนไฮเวย์แย่มากครับ ปลิว ร่อน ลอย ครบทุกอาการ เมื่อไม่นานมานี้มีโอกาศไปทำงานที่พิษณุโลก เห็นโรงแรมที่ไปพักซื้อไว้ 2 คัน ถามพนักงานได้ความว่า เจ้าของซื้อมาให้ลูกค้าเช่าเวลามี event หรือใช้เป็นรถให้บ่าวสาวถ่ายรูป Pre wedding ข้อมูลตัวรถผิดพลาดประการใดผมขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ เพราะมันนานมากกว่า 20 ปีแล้วครับ 

Offline Thananon

• Member
  • Last Login:October 14, 2016, 08:31:19 pm
ขออภัยครับ โพสรูปไม่ได้ครับ ไฟล์ใหญ่เกินไป แต่คงหาดูรถแบบนี้ได้ทั่วไปครับ
รถขับดี ขับสนุกครับ ใครอยากได้ เชียร์เต็มที่เลยครับ......
ขับเร่งปรุ้ดได้เลยครับ....

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments