Author Topic: รบกวนปรึกษาเรื่อง BMW 1600 ครับ  (Read 2581 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Korlarp

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:November 08, 2023, 07:55:27 am
อยากทราบข้อแตกต่างระหว่าง BMW 1600 กับ BMW 1602 นะครับ แล้วราคาทำพื้นควรจะซักเท่าไหร่เพราะคันที่ไปดูมาคพื้นผุมากเลย ผุจนโหว่เลยอะครับ ส่วนเรื่องการไล่สายไฟใหม่จะประมาณเท่าไหร่ครับ ทำอู่ไหนดี กำลังจะซื้อนะครับเลยต้องลองคำนวนค่าใช้จ่ายคร่าวๆก่อน
เพิ่มเติมครับพอดีไม่ได้เอากล้องไปถ่ายรูปมาเลยจะอธิบายคร่าวๆถึงสภาพรถคันนี้ว่าเป็น BMW 1600 นะครับ สภาพภายนอกโดยรวม OK เก็บสีนิดหน่อย ยางขอบประตูก้อพอรับได้ ภายในต้องเก็บตามแผงข้างประตู ส่วนผ้าบุหลังคายังดี ไฟท้ายกลมเริ่มซีดๆแตกลายงาแล้ว เครื่องไม่ติดเพราะจอดมานานแต่เจ้าของยืนยันว่าวันที่มาเอาจะทำให้ติด ราคาอยู่ที่ 70000 กว่าๆแพงมั้ยครับ คิ้วครบครับ ทุกอย่างโดยรวมครบหมด หรือมีคันไหนแนะนำอีกรบกวนชี้เป้าด้วยครับ หลงใหลมานานแล้ว เก็บตังค์ได้ก้อนนึงเลยถึงเวลาที่จะต้องเอามาไว้ครอบครองสักที รบกวนพวกพี่ๆด้วยครับ ถ้าสภาพที่บอกไปไม่แพงเกินไปจะได้ตัดสินใจเลย เรื่องทะเบียนขาดต่อ 1 ปี โอนได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
===Keep 02ing===

Offline NOK

• Member
  • Last Login:April 10, 2008, 07:55:53 pm
ที่เพลทของตัวรถจะตอกไว้ว่าเป็นรุ่นอะไรครับ  ถ้าพื้นผุส่วนอื่นมักจะผุด้วยราคานี้ควรจะเป็นรถที่ขับได้ ไม่เห็นรูปรถมันพูดยากครับ  *c*

• Member
  • Last Login:November 08, 2023, 07:55:27 am
ถ้าผุพื้นอย่างเดียวละครับ ค่าทำพื้นประมาณเท่าไหร่ เพราะสีภายนอกเค้าทำมาแล้วมีผุบ้างเล็กน้อยกะเอาพอดูได้เก็บสีนิดหน่อยตรงที่มันผุ

• Member
พี่นกผมเห็นรถพี่แล้วสุดๆ จริงๆครับ

Offline NOK

• Member
  • Last Login:April 10, 2008, 07:55:53 pm
พี่นกผมเห็นรถพี่แล้วสุดๆ จริงๆครับ

ขอบคุณครับ เร็วๆนี้เชิญชมตัวจริงได้เลยครับ  :azn:

Offline suriyavong

• love classic car
  • Member
  • Last Login:February 22, 2021, 03:17:48 pm
    • www.goldentriangleart.com
นี่เลยสดๆๆผมคิดราคาให้เลยในฐานะบ้านเป็นอู่ พื้นผุคงต้องสั่งพื้นใหม่ทั้งแถบหน้ายาวถึงหลังสองข้างราคาก็2พันกว่าที่เชียงใหม่น่ะ บวกค่าแรงก็ราวๆๆ3พันแก่ๆๆครับ เดินสายไฟทั้งหมดก็ประมาณ5พันถ้าเราเป็นขาจอนครับ สรุปปรระเมิณไว้ที่ 3หมื่นแก่ๆทั้งสายไฟ ปะผุทั้งคัน สี ครับ(ตามที่ผมได้ทำมาครับ)
ถ้าผุพื้นอย่างเดียวละครับ ค่าทำพื้นประมาณเท่าไหร่ เพราะสีภายนอกเค้าทำมาแล้วมีผุบ้างเล็กน้อยกะเอาพอดูได้เก็บสีนิดหน่อยตรงที่มันผุ
i like every classic things acept wife Ha Ha

Offline NOK

• Member
 O:D

• Member
ขอบคุณพี่ suriyavong อย่างสูงครับ กระจ่างมากเลยครับจะได้เตรียมงบกับต่อราคารถได้ถูก

• Member
เนียนมากครับพี่นก เดี๋ยวได้รถมาจะโพสให้ดูนะครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments