Author Topic: รถสึนามิ Rangroverตัวใหม่ ตามที่Maxขอ  (Read 6659 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ต้องแลกกับรุปกันนะน้อง พี่Nail พี่เอก พี่ตี๋อยากเห็น

ตามทะเบียนระบุว่าเป็นรถภูเก็ต Range roverซักวันจะมีไว้ในครอบครองให้ได้ซักคันเดี่ญวรอรุ่นนี้อีก 5ปี เเล้วค่อยหาอิอิ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
ขอขอบคณ Benzuser.comนะครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
งั้นพี่ขอรูปน้องMaxลับเฉพาะด้วย ;D

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
แบบนี้ประกันจะจ่ายไหมเนี้ย ถ้าไม่จ่ายก็อ่วมเลย6ล้านกว่า
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

Offline arare

• Fast and Curious!
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:October 29, 2016, 11:45:20 am
    • Soponkij's Ganster Web
ได้ยินว่า รถสึนามิ ถูกทยอยอาบน้ำ ล้างกลิ่น แปลงโฉมตาม car-care อยู่ในกรุงเทพและทยอยขึ้นเต๊นท์มือสองไปเรียบร้อยแล้ว ใครจะซื้อรถมือสองก็สืบประวัติให้ดีน่ะ ได้ยินว่ามีการเปลี่ยนทะเบียน สวมป้ายเข้ากรุงอยู่
I'M (ALSO) A ROAD RUNNER!!

Offline Maximus Hippopotemus

• Classic Car Enthusiast
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 13, 2024, 03:26:29 pm
    • MY FACEBOOK
พอเห็นรถรุ่นโน้นก็ชอบรุ่นนี้ก็ชอบรุ่นนั้นก็ชอบ ชอบไปหมดเลยนะ ยอมรับครับว่าชอบไปหมดก็เพราะผมชอบรถคลาสสิคไงครับ

1951 FIAT 1100E
1957 CHEVROLET BEL AIR TOWNSMAN
1963 MB W110 190
1968 MB W108 280S
1970 VW T2 DELUXE
1973 BMW 2002
1985 CHEVROLET SUBURBAN SILVERADO K20
1985 MB W123 300TD
1988 BMW 318i 2dr. M42
1989 CITROEN BX 19 GTi
1991 JAGUAR XJR 4.0
1991 MB R129 500SL

www.facebook.com/maxcud39

UM

• Guest

เอามาดูซะดี ดี  น้อง max :D

Offline losatien

• Member
  • Last Login:April 27, 2022, 12:19:50 pm
มีคนส่งมาให้ผมพอดี  เลย copy มาให้อ่านกันครับ

รถมือสองซินามิระบาดในเต๊นท์กรุงเทพแล้ว

เรื่องของเรื่องคือ วันนี้ผมไปนั่งเล่นที่คาร์แคร์แห่งหนึ่ง
เพราะเอารถเข้าไปขัดเคลือบสี ระหว่างกำลัง
ขัดสีอยู่ ก็สังเกตเห็น CRV คันหนึ่ง กำลังรื้อพรม
พื้น แผงข้าง และเบาะอยู่
ด้วยความขี้สงสัย จึงเข้าไปดูใกล้ๆ
ในใจก็คิดเล่นๆ ว่า สงสัยเอาไปลุยน้ำมาเมื่อวานนี้แน่ๆ เลย
แต่ที่ไหนนะ น้ำถึงท่วมได้สูงขนาดเข้า CRV ได้
มองดูทะเบียนก็กรุงเทพนี่เอง................
สิ่งที่ผมเห็นและทำให้ผมออกอาการงงก็คือ
เม็ดทรายจำนวนมากอยู่ในแผงข้างประตู
และภายในของเบาะ
แถมตัวโครงเบาะก็มีสนิมจับแยะมากๆ
มันทำให้ผมยิ่งอยากรู้ถึงประวัติของรถคันนี้เข้าไปใหญ่
หลังจากที่สอบถามพนักงานคนโน้นที คนนี้ทีประมาณ 6 - 7 คน
จึงได้ความว่า ...
รถคันนี้จริงๆ แล้วเป็นรถเช่าของบริษัทรถเช่าแห่งหนึ่ง
เป็นรถทะเบียนภูเก็ต แต่เจอคลื่น Tsunami
ทำให้รถคันนี้ถูกกวาดลงทะเลในสภาพจมมิดหลังคา
และขาดครึ่งคัน แต่สามารถกู้ซากขึ้นมาได้
บริษัทรถเช่าจึงนำซากมาขายพร้อมทะเบียน
ทีนี้ก็จะมีพวกอู่ต่างๆ ไปซื้อกลับมาย้ายทะเบียนเป็นกรุงเทพ
ทำการตกแต่ง โดยจะนำมาฟอกเบาะ แผงข้าง
และเก็บกลิ่นภายในที่คาร์แคร์นี้เป็นขั้นตอนสุดท้าย
ก่อนจะนำไปตั้งขายขึ้นเต๊นท์ด้วยราคาเฉกเช่นรถที่รุ่นและปีเดียวกัน
เพื่อไม่ให้เป็นที่สงสัย
และสิ่งที่ทำให้ผมตกใจมากกว่าเดิมก็คือ
รถคันนี้เป็น ...... คันที่ 15 แล้ว
ที่เข้ามาทำแบบนี้ ซึ่งเป็นผลงานจากอู่แถวๆ นั้น
ถ้ารวมรถทุกคันที่ถูกประมูลไป
ผมไม่อยากคิดเลยจริงๆ ............
ยอมรับว่าได้ยินแล้วรู้สึกไม่ดีมากๆครับ แต่ไม่รู้จะทำอย่างไร
ตอนนี้ถ้าใครต้องการซื้อรถมือสอง
คงต้องใช้ความสามารถในการดูรถกันสักนิดนึงนะครับ
เพราะรถ Tsunami กำลังทยอยขึ้นเต๊นท์
ด้วยหน้าตาที่ใหม่เ.่ยม อายุปีน้อย
แต่บางทีอาจเป็นรถ 2 - 3 คันประกอบรวมกันก็เป็นได้
ผมอยากให้ทุกๆ คนที่กำลังหารถมือสองใช้ใจเย็นๆ
ดูรถแยะๆ ตรวจรถให้ละเ.ยดๆ
จะได้ไม่เสียใจภายหลังครับผม

UM

• Guest

เดี๋ยวนี้เล่นกันอย่างงี้เลย  น่าเศร้าใจ จัง :'( ???

starla

• Guest
มีรถญาติผม คันนึงก็โดน
แต่สภาพเสียหายไม่มากอะครับ
ติดก็ตรงที่ มีศพ เด็ก2คน ลอยมาติดอยู่ในรถ
 :o
เค้าก็เลยขายไปแล้ว
ป่านนี้ก็คงอยู่ตามเต้นท เหมือนกัน

deluxe67

• Guest
พี่ที่ทำอู่ที่ผมทำรถด้วยทำไปหลายคันแล้วครับ ส่วนใหญ่ผ่าเครื่องเพราะทรายเข้าเครื่อง เต้นท์ตัดรถจากประกันอีกทีครับ

bugcompany

• Guest
อยากได้จังครับ พี่ UM

UM

• Guest
อยากได้จังครับ พี่ UM

แล้วจะทำไหวเหรอครับ ;Dคุณ bug อ้าวววคุณ...

Offline MR.Runabout

• Member
  • Last Login:June 26, 2022, 10:53:42 pm
เสียดาย... :o
LIM-Catalogue
ขายของที่ระลึกทุกอย่าง - http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=613381

LIM-Catalogue เชิญเยี่ยมชม กด Like ได้ครับ - http://www.facebook.com/LIM.Catalogue

Offline junior

• Member
  • Last Login:August 15, 2023, 06:31:12 pm
ตอนนี้มีเพื่อนผมบอกว่ารุ่นนี้มีอู่แถวเตาปูนซื่อมา 300000 เจ้าของอู่ซื้อมาเอง  ถ้าเอามาทำซ่อมขายนี้คนซื้อต่อน่าสงสารนะครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
คงได้เพื่อนติดรถแถมมาแน่ๆ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments