Author Topic: "ดัสสัน ซันนี บี 10 ที่รัก" (คนรักรถเล็ก..มารวมตัว)  (Read 211239 times)

0 Members and 2 Guests are viewing this topic.

Offline z-drum

• Member
  • Last Login:July 26, 2013, 10:03:43 am

Offline pom404

• Member
  • Last Login:May 08, 2011, 09:44:23 am

Offline Bud_auseebkk

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 01, 2011, 06:51:50 pm
 \^^/ \^^/ \^^/    น่าสนับสนุน   

Offline ruru2009

• Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
อ๊อฟและเพื่อนๆ บีสิบทุกคน ไม่ได้หายไป ไหนหรอก อยู่ บ้านนี่ละ พอดี ช่วงนี้ ยุ่งๆ งะไหนจะเรื่องเรียน เรื่องที่บ้านงะ พอดีช่วงนี้ใกล้สอบมิดเทอม แล้วงะเลยไม่มีเวลาเข้ามา ออนเอ็ม เท่าไร และเล่นคอมเท่าไร งะ แล้วเรื่อง บ้านอีก ตอนนี้กำลังเดินเรื่อง ปลูก บ้านหลังไหม่อยู่งะ เลยยุ่งๆ พ่อ กับแม่ ให้ รุ่ง เป็นคน จัดการเดินเรื่อง ทั้งหมด งะ เลยยุ่ง งะ ไม่มีเวลา เลย ปวดหัว ทุกวัน กลัวว่างบมันจะบานปลายงะ ไงใครในกลุ่ม มีที่เที่ยว ออก ทริป ก็แนะนำมาเลย ดิ จะไปไหน ที่ไหน ก็บอกมาเลย เอาให้พร้อมๆ ด้วยกันทั้งหมด จะดีกว่านะ  อ๋อ แต่ขอแบบไม่มีเขาไม่มีทางราดชัน นะอันตราย กลัวเบรค แตก 555+++ ไปละ เพื่อน B 10 ทุกท่าน   w^w

• Member
  • Last Login:May 08, 2011, 09:44:23 am
อ๊อฟและเพื่อนๆ บีสิบทุกคน ไม่ได้หายไป ไหนหรอก อยู่ บ้านนี่ละ พอดี ช่วงนี้ ยุ่งๆ งะไหนจะเรื่องเรียน เรื่องที่บ้านงะ พอดีช่วงนี้ใกล้สอบมิดเทอม แล้วงะเลยไม่มีเวลาเข้ามา ออนเอ็ม เท่าไร และเล่นคอมเท่าไร งะ แล้วเรื่อง บ้านอีก ตอนนี้กำลังเดินเรื่อง ปลูก บ้านหลังไหม่อยู่งะ เลยยุ่งๆ พ่อ กับแม่ ให้ รุ่ง เป็นคน จัดการเดินเรื่อง ทั้งหมด งะ เลยยุ่ง งะ ไม่มีเวลา เลย ปวดหัว ทุกวัน กลัวว่างบมันจะบานปลายงะ ไงใครในกลุ่ม มีที่เที่ยว ออก ทริป ก็แนะนำมาเลย ดิ จะไปไหน ที่ไหน ก็บอกมาเลย เอาให้พร้อมๆ ด้วยกันทั้งหมด จะดีกว่านะ  อ๋อ แต่ขอแบบไม่มีเขาไม่มีทางราดชัน นะอันตราย กลัวเบรค แตก 555+++ ไปละ เพื่อน B 10 ทุกท่าน   w^w
uppp
ตามนั้นครับ

• Member
  • Last Login:June 07, 2015, 09:59:54 am
uppp
ตามนั้นครับ
   555++++   แค่นั้นเองเหรอป้อม 55555     เอ้ย พวกเราเหล่า  บีสิบ  วันไหน ต้องเอาจริง กันสักทีนะ ลุบเลย ทริป ใกล้ๆก่อนอย่าง แรกมีใคร เสนอ บอกมาเลยนะ แต่ต้องบอกก่อนล่วง  หน้านะ ได้เก็บตัง  ได้งะ 555+++

• Member
ผมเสนอนะ ครับ เป็นแถวระยอง หรือ ชลบุรี แหลมแม่พิมย์เป็นไง มีบังกะโลนอนริมชายหาดเดินทางก็สดวก
ทีสำคัญไม่มีเขาด้วยเดียวเบรคไม่อยู่ อันตราย 5555ลองดู นัดเวลาน้าจะโหวดกัน ผมว่านะเป็นช่วง ประมาณ มีนา 53
มีเวลา เตรียมรถเตรียมตัง อีกประมาณ 5เดือน หน้าร้อน พอดี ON THE beach  เลย เรา และปกติ ต้อง ทำเสือ TOUR ด้วย เป็นวันเวลาในการทางและจุดประสงค์นะ ส่วนแบบก็เอาแบบตามติกเกอ b 10 สกรีนหรือปักเอาจดูดีกว่านะ ลอดูคับ

• Member
  • Last Login:July 26, 2013, 10:03:43 am
ผมเสนอนะ ครับ เป็นแถวระยอง หรือ ชลบุรี แหลมแม่พิมย์เป็นไง มีบังกะโลนอนริมชายหาดเดินทางก็สดวก
ทีสำคัญไม่มีเขาด้วยเดียวเบรคไม่อยู่ อันตราย 5555ลองดู นัดเวลาน้าจะโหวดกัน ผมว่านะเป็นช่วง ประมาณ มีนา 53
มีเวลา เตรียมรถเตรียมตัง อีกประมาณ 5เดือน หน้าร้อน พอดี ON THE beach  เลย เรา และปกติ ต้อง ทำเสือ TOUR ด้วย เป็นวันเวลาในการทางและจุดประสงค์นะ ส่วนแบบก็เอาแบบตามติกเกอ b 10 สกรีนหรือปักเอาจดูดีกว่านะ ลอดูคับ

จัดไปป้อม โหวตเลย จะได้เตรียมตัว&ตังค์ ถูก     

• Member
น่าสนนะ  ยังก็ เดียวว่ากันอีกทีแล้วกันนะ ใกล้เดือน นั้นนะ ขอเก็บ ตังก่อนเลย ละกัน กิจกับโค้กว่่าไง น่าสน นะ  อิอิอิ   :viking: :viking: :viking:

• Member
ผมหนักน่อยไปกลับก็รวม  พันกว่า โล ระยะทางไม่ใช้ ปัญหาครับ สำคัญที่ใจรักครับ (สำคัญกว่า คือ ตังในกะเป๋า 555) แบบเสื่อที่ ทำก็คงเป็นแบบติกเกอร์รูป b 10 คับ ใครมีแบบลองเอามาดู  จากวันนีไปนับถ่อยหลังเวลา5เดือนในการเครียมตัวหากถึงเวลาแล้ว ยังบอกว่าไม่พร้อมไม่ว่าง ก็ นักแล้ว 5555 ลองศึกษาดูเส้นทางแล้วผมว่าเหม่ะาจากทุกทางนะ ลองโวตโดยเร็วแล้ว ชีเป้าชัดๆ แล้วดำเนิน การต่อเรื่องวันเวลาสถานที่พอรู่เป้ามายก็เตรียมตัวทำรถเก็บตัง แล้วก็ล้อหมุน ครับ55555

• Member
ผมหนักน่อยไปกลับก็รวม  พันกว่า โล ระยะทางไม่ใช้ ปัญหาครับ สำคัญที่ใจรักครับ (สำคัญกว่า คือ ตังในกะเป๋า 555) แบบเสื่อที่ ทำก็คงเป็นแบบติกเกอร์รูป b 10 คับ ใครมีแบบลองเอามาดู  จากวันนีไปนับถ่อยหลังเวลา5เดือนในการเครียมตัวหากถึงเวลาแล้ว ยังบอกว่าไม่พร้อมไม่ว่าง ก็ นักแล้ว 5555 ลองศึกษาดูเส้นทางแล้วผมว่าเหม่ะาจากทุกทางนะ ลองโวตโดยเร็วแล้ว ชีเป้าชัดๆ แล้วดำเนิน การต่อเรื่องวันเวลาสถานที่พอรู่เป้ามายก็เตรียมตัวทำรถเก็บตัง แล้วก็ล้อหมุน ครับ55555

โอเช  เด่วเก็บตังค์รอเลย ช่วงปิดเทอมพอดี น่าหนุกว่ะ

• Member
uppp ลอง เอา ว่ายังไงกันบ่างครับ

Offline colyman32

• Datsun Sunny B10
  • Member
  • Last Login:June 14, 2013, 10:36:13 am
    • www.colyman.com
กลับมาแล้วครับพี่น้อง เอาไอ้ตัวเล็กไปปากช่อง&เขาใหญ่ (แต่ไม่กล้าเอาขึ้นเขานะครับ ช่วงล่างยังไม่แข็งแรงพอ) ก่อนไป เอารถไปใส่อะไหล่ ซ่อมนั้นซ่อมนี้ที่ร้านคุณโป้ ตรงแถวๆ แยกลำสาลี ราม แนะนำครับร้านนี้ทำดีครับ คุณโป้เค้าขายอะไหล่ด้วยนะครับ ตามลิงค์ด้านล้างเลยครับ

http://www.thaiscooter.com/forums/showthread.php?t=329595

ส่วนอันนี้รูปครับ ทั้งตอนประกอบ และไปเที่ยวอ่ะ แต่ถ่ายรูปมาเยอะมาก ไม่ไหวลงอ่ะ เลยรวมๆ (ส่วนใหญ่มีแต่รถ อยากโชว์ 555)
ค่าน้ำมันไป-กลับประมาณ 1600 บาท(เปิดแอร์มากกว่าปิดแอร์) (เบนซิน 91) ระยะทาง 400 กว่าโล จากกรุงเทพ ไป ถึงวัดหลวงปู่โตที่ใหญ่ที่สุด อ. สีคิ้ว(สรพงษ์สร้าง) เกือบถึงตัวเมืองโคราช (ต้องขับไปอีก 40 กว่าโล) ขณะขับไม่มีปัญหาอะไร ดูเกจ์น้ำมัน กับ ความร้อน อยู่สองอย่าง 555 ฝนตกเรื่อยๆ หนักเบา ก็กังวลเหมือนกัน แต่ก็ไหลไปเรื่อยๆ สรุปทริปนี้ถือว่าทำให้ยิ่งรักไอ้ตัวเล็ก เพิ่มมากเข้าไปอีก เพราะไม่เคยสร้างปัญหาอะไรมาเลยจนถึงตอนนี้ ถ้าขยันจะเอารูปลงเพิ่มอีกนะครับพี่น้อง   ^^/ ^^/ ^^/ ^^/ ^^/  ยังคงตามหาไฟท้ายอยู่นะครับ ใครมีแนะนำด้วยครับบบบ ^^/ ^^/ ^^/ ^^/

• Member
โค้กไม่โทรหากันบ้างว่ะ    มาถึงสีคิ้วจะได้ขับรถไปเล่นด้วย 555555555 เสียดายว่ะ

• Member
  • Last Login:June 14, 2013, 10:36:13 am
เอ้า ไม่รู้ว่าอยู่ที่โน่นวะ โทษที ... ไว้เจอรวมๆ ก็ได้ ไวน์ องุ่น กับ ไวน์ สตอเบอร์รี่ ของไทยทำ เจ้าไหนอร่อยอ่ะ แถบๆนั้นอ่ะ เราโดน ไวน์ สตอเบอร์รี่ ของกลางดงมา เดี่ยวคืนนี้จะเปิดกิน รสชาติเป็นไง เดี่ยวมาเล่าให้ฟัง คืนนี้เมา.....5555 \^^/ \^^/

• Member
โค้ก แกไปดูรูปที่โพสก์ไว้ก่อนหน้านี้ดิ ก็ถ่ายที่วัดหลวงพ่อโตเหมือนกัน  :o< :o< :o<

• Member
เอ้า ไม่รู้ว่าอยู่ที่โน่นวะ โทษที ... ไว้เจอรวมๆ ก็ได้ ไวน์ องุ่น กับ ไวน์ สตอเบอร์รี่ ของไทยทำ เจ้าไหนอร่อยอ่ะ แถบๆนั้นอ่ะ เราโดน ไวน์ สตอเบอร์รี่ ของกลางดงมา เดี่ยวคืนนี้จะเปิดกิน รสชาติเป็นไง เดี่ยวมาเล่าให้ฟัง คืนนี้เมา.....5555 \^^/ \^^/

คงจะมัน เนาะ สปอตไลร์ คู่หน้ว แนวดีโคก สวยๆอยากได้

• Member

คงจะมัน เนาะ สปอตไลร์ คู่หน้ว แนวดีโคก สวยๆอยากได้
เด่วติดบ้าง สปอร์ตไลท์อ่ะ อิอิ สวยดี

• Member
เหวอๆ สนใจกัีนเหรอ ไฟ สปอร์ไลท์ งะ โค้ก ฝากนี่ซื้อเอง ใครอยากได้มั้ง บอกนะ เดียว ดู ให้ถ้าของ ยังมีอยู่นะ ...... ไม่แพงมากด้วย เป็น ของไหม่แกะกล่อง เลยอิอิ  เพาระนี่ ก็ ใส่อยู่ นะ กลับไปดู รูปเก่าๆ ดิ
55555555   คิดถึงเพื่อนๆบีสิบทุกๆ คนนะ   ไว้สักวันเรา คงได้ รวมตัว กันจริงๆ นะ   \^^/ \^^/

• Member
เหวอๆ สนใจกัีนเหรอ ไฟ สปอร์ไลท์ งะ โค้ก ฝากนี่ซื้อเอง ใครอยากได้มั้ง บอกนะ เดียว ดู ให้ถ้าของ ยังมีอยู่นะ ...... ไม่แพงมากด้วย เป็น ของไหม่แกะกล่อง เลยอิอิ  เพาระนี่ ก็ ใส่อยู่ นะ กลับไปดู รูปเก่าๆ ดิ
55555555   คิดถึงเพื่อนๆบีสิบทุกๆ คนนะ   ไว้สักวันเรา คงได้ รวมตัว กันจริงๆ นะ   \^^/ \^^/

จะรอ   555555555

• Member
ใครก็ได้ช่วยเอากันชนหน้า หลัง b10 มาขายให้หน่อย  :o< :o< :o<   หานานแล้วครับพี่น้อง

• Member
หาต่อไปเพื่อน 555 มีคันไหนอะไหล่สมบูรร์มั้งวะเนี่ยยยย แต่ละคัน ต่างตามหาอะไหล่ที่ขาดหาย ดวงจะได้เจอ ก็คงได้เจอในเร็ววันนะเพื่อนๆ  สู้ต่อไป

• Member
หาต่อไปเพื่อน 555 มีคันไหนอะไหล่สมบูรร์มั้งวะเนี่ยยยย แต่ละคัน ต่างตามหาอะไหล่ที่ขาดหาย ดวงจะได้เจอ ก็คงได้เจอในเร็ววันนะเพื่อนๆ  สู้ต่อไป

สิ้นเดือนนี้หาไม่ได้ จะไปตี สเกิร์ท หน้าหลังเลย
จะเป็นเรซซิ่งไปเลยงานนี้

Offline orcheros

• Member
  • Last Login:November 05, 2017, 10:15:48 pm
ดีครับพี่ๆ ทุกคน  ผมจัดมาแล้วครับ KB10  ร่วมด้วยครับ ใครมีอะไหล่ตัวนี้ เหลือใช้บอกด้วยนะครับ
I Love Datsun

• Member
ยินดีด้วยครับบบ ท่าน โชว์รูปหน่อยดิเพื่อน อยากเห้นๆๆ KB10 เอ้าๆๆๆ ใครมีอะไหล่แนะนำกันด้วยเด้อ กลุ่ม Love Datsun เพื่อนยาก

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments