Author Topic: ทำไงดี? เอา BMW Z4 ป้ายแดงไปล้างที่ร้านล้างรถแล้วรถหาย แต่ไม่รับผิดชอบ!!!!  (Read 142540 times)

0 Members and 8 Guests are viewing this topic.

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
ขอเอาใจช่วยนะครับ สู้ๆๆๆครับ

w^w

ศาลนัดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ครับ

คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline tonyditthayam

• Fiat abarth!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:October 23, 2019, 09:48:18 pm
fiat 131 racing abarth BMW 325i e92

Offline POPEL

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
    • liquimolymotorsportthailand
ศาลนัดวันได้ดีจริงๆครับ เอาใจช่วยครับ

สู้เค้านะครับ  :good: :good:

เอาใจช่วยครับป้อป ............

&v& ขอบคุณมากครับ ศาลนัดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ครับ

เอาใจช่วยนะครับ ป๊อบ

ขอเอาใจช่วยนะครับ สู้ๆๆๆครับ

w^w

ศาลนัดวันที่ 14 กุมภาพันธ์ครับ

:good:  สู้ๆ นะครับป๊อบ

&v& &v& &v& ขอบคุณมากครับ แล้วจะมาอัพเดตให้ทราบกันครับ

Offline PunXJC

• Member
  • Last Login:October 12, 2018, 10:34:43 pm
ติดตามเรื่องนี้มานาน..

ศาลนัดวันที่ 14 ...  ผลออกมาเป็นไงครับ
1971 Alfa Romeo 1750 GTAm (replica)
1976 Daimler Sovereign Coupe
1978 Alfa Romeo Alfetta GTV (Looong term project)

Instagram @PUN996TT @PunImage

Offline Zer0

• Member
  • Last Login:September 27, 2011, 04:43:24 pm
สนใจด้วยเหมือนกันครับ คืบหน้าอย่างไรครับ
"สีหมอก" E36 AC Schnitzer CS

• https://www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
  • Member
  • Last Login:January 14, 2021, 08:54:21 pm
ติดตามเรื่องนี้มานาน..

ศาลนัดวันที่ 14 ...  ผลออกมาเป็นไงครับ

สนใจด้วยเหมือนกันครับ คืบหน้าอย่างไรครับ

ขอบคุณที่สนใจติดตามให้กำลังใจกันครับ

ตั้งใจว่าจะเข้ามาอัพเดตแต่ช่วงที่ผ่านมาวิ่งรอกประชุมจนเหนื่อย ต้องขอโทษด้วยที่มาอัพเดตล่าช้าครับ

เมื่อวันที่ 14 ศาลคุ้มครองผู้บริโภคนัดทั้งสองฝ่ายมา โดยฝ่ายจำเลยและพวกเจ้าของร้านล้างรถ ได้มอบหมายให้ทนายมาแถลงต่อศาลแทนว่า ประสงค์ที่จะรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้นของโจทก์ จากการที่โจทก์นำรถยนต์ไปใช้บริการล้างรถที่ร้านของจำเลยและพวก แต่พนักงานของจำเลยและพวกได้มอบรถยนต์ของโจทก์ให้กับคนร้าย อีกทั้งยังไม่มีเอกสารการรับรถยนต์ ซึ่งทนายจำเลยยอมรับดังกล่าว และแถลงต่อศาลว่าขออนุญาติให้ศาลนัดไกล่เกลี่ยระหว่างโจทก์และจำเลยและพวก โดยจะขอเจรจาเรื่องตัวเลขค่าเสียหาย ซึ่งในเบื้องต้นทนายจำเลยรับมอบอำนาจมาเสนอชดใช้ค่าเสียหายที่ิเกิดขึ้นในวงเงิน 1-2 แสนบาท ซึ่งต่างจากจำนวนค่าเสียหายตามฟ้องอย่างมาก เนื่องจากค่าเสียหายที่เกิดขึ้นจริงตามฟ้องนั้นประมาณล้านกว่าบาท โดยทางทนายจำเลยรับว่าจะไปหารือกับจำเลยและพวกอีกครั้งก่อนนัดไกล่เกลี่ย ซึ่งจะพยายามเสนอตัวเลขค่าเสียหายให้กับทนายโจทก์ก่อนนัดไกล่เกลี่ย

ศาลอนุญาติให้นัดไกล่เกลี่ยกันในวันที่ 25 เมษายน และนัดสืบในกรณีที่ไกล่เกลี่ยกันไม่ได้ ในวันที่ 10 พฤษภาคม

มีความคืบหน้าเพิ่มเติมอย่างไร จะมาอัพเดตให้ทราบกันครับ

&v& &v& &v&

Offline caltech7777

• Member
  • Last Login:May 24, 2023, 01:56:02 pm
มาให้กำลังใจ และ เอาใจช่วยครับ

• Member
มาให้กำลังใจ และ เอาใจช่วยครับ

ขอบคุณครับ  &v&

Offline ae

• Member
  • Last Login:May 11, 2018, 10:00:21 pm
เอาใช่วยครับ ยังไงก็ต้องสู้ต่อไปครับ  :good:

It's fun... when it runs! Trust me.

Offline saitae

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:January 31, 2017, 07:42:07 pm
ขอให้ผลออกมาเป็นที่พอใจนะครับ ศาลต้องเข้าข้างผู้เสียหาย สู้ๆครับ  :-!
boonyasith1981@yahoo.com
"กู classic หย่อมเดียว"
inspired by Thug Dogg

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
Z4 ป้ายแดง พนักงานในร้านยื่นกุญแจให้ใครก็ไม่รู้ขโมยรถออกไปขับจนชนยับ ชดใช้ค่าเสียหาย 1-2 แสนบาท มีความรับผิดชอบมากครับ ร้านล้างรถที่ไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้อย่าไปล้างมันครับ ช่วงก่อนผมไป crystal park ทุกอาทิตย์เพราะลูกเรียนบัลเล่ห์ที่นั่นแต่ดูจากความรับผิดชอบแบบนี้แล้วอย่าหวังว่าจะได้แตะรถผม  :angry:

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ต้องออกป้ายแดงให้ใหม่เลย ไม่ว่าคดีจบเมื่อไหร่ี ก็เมื่อนั้นแหละ

• Member
เอาใช่วยครับ ยังไงก็ต้องสู้ต่อไปครับ  :good:

ขอให้ผลออกมาเป็นที่พอใจนะครับ ศาลต้องเข้าข้างผู้เสียหาย สู้ๆครับ  :-!

Z4 ป้ายแดง พนักงานในร้านยื่นกุญแจให้ใครก็ไม่รู้ขโมยรถออกไปขับจนชนยับ ชดใช้ค่าเสียหาย 1-2 แสนบาท มีความรับผิดชอบมากครับ ร้านล้างรถที่ไม่มีความรับผิดชอบแบบนี้อย่าไปล้างมันครับ ช่วงก่อนผมไป crystal park ทุกอาทิตย์เพราะลูกเรียนบัลเล่ห์ที่นั่นแต่ดูจากความรับผิดชอบแบบนี้แล้วอย่าหวังว่าจะได้แตะรถผม  :angry:

:good: :good: :good: :good: :good:

ต้องออกป้ายแดงให้ใหม่เลย ไม่ว่าคดีจบเมื่อไหร่ี ก็เมื่อนั้นแหละ

ขอบคุณมากๆ ครับ  &v& &v& &v&

Offline KEANE

• Member
  • Last Login:May 06, 2011, 12:10:55 pm

Offline parjazip

• Member
  • Last Login:May 03, 2023, 01:30:56 pm

Offline Jobz

• ขับรถเก่า ก็หล่อได้
  • Member
  • Last Login:January 15, 2020, 03:15:05 pm
I Love Retro Car

Mini Truck 90's

• Member

Offline akarak

• Member
  • Last Login:May 20, 2017, 11:47:29 am
รบกวนแนะนำข้อมูลเพิ่มเติมครับ โดยทั่วไปในลักษณะนี้จำเลยจะพยายามแสดงให้ศาลเห็นว่าจำเลยมีเจตนาชดใช้ให้แก่โจทก์แล้วแต่ไม่สามารถตกลงกันได้ เพื่อจะได้ใช้เป็นประโยชน์ในกรณีแพ้คดีให้แก่โจทก์(เรา) ซึ่งในวันที่ 10 เม.ย.เชื่อว่าคงไม่จบง่ายๆ เพราะค่าเสียหายห่างกันมาก ฝากคุณป๊อบเตรียมข้อมูลต่อสู้คดีให้แน่นๆ พยานบุคคล(รวมถึงตำรวจที่รับแจ้งด้วย)และพยานเอกสารที่แสดงให้เห็นถึงความเสียหายที่เกิดขึ้นกับเราเพื่อแสดงต่อศาลว่าเราได้รับความเสียหายจากจำเลยอย่างไรบ้าง หากเป็นไปได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับจำเลยไว้ก่อนเช่นการจดทะเบียนบริษัท ทรัพย์สินของจำเลยเพื่อใช้บังคับเมื่อชนะคดี (โอกาสชนะคดีนี้ของโจทก์มีสูงมาก) เป็นกำลังให้นะครับ สู้ต่อไปอย่ายอมแพ้ มันอาจจะนาน เสียเวลาไปบ้าง แต่ความยุติธรรมต้องมีในโลกนี้ครับ

• Member
รบกวนแนะนำข้อมูลเพิ่มเติมครับ โดยทั่วไปในลักษณะนี้จำเลยจะพยายามแสดงให้ศาลเห็นว่าจำเลยมีเจตนาชดใช้ให้แก่โจทก์แล้วแต่ไม่สามารถตกลงกันได้ เพื่อจะได้ใช้เป็นประโยชน์ในกรณีแพ้คดีให้แก่โจทก์(เรา) ซึ่งในวันที่ 10 เม.ย.เชื่อว่าคงไม่จบง่ายๆ เพราะค่าเสียหายห่างกันมาก ฝากคุณป๊อบเตรียมข้อมูลต่อสู้คดีให้แน่นๆ พยานบุคคล(รวมถึงตำรวจที่รับแจ้งด้วย)และพยานเอกสารที่แสดงให้เห็นถึงความเสียหายที่เกิดขึ้นกับเราเพื่อแสดงต่อศาลว่าเราได้รับความเสียหายจากจำเลยอย่างไรบ้าง หากเป็นไปได้รวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับจำเลยไว้ก่อนเช่นการจดทะเบียนบริษัท ทรัพย์สินของจำเลยเพื่อใช้บังคับเมื่อชนะคดี (โอกาสชนะคดีนี้ของโจทก์มีสูงมาก) เป็นกำลังให้นะครับ สู้ต่อไปอย่ายอมแพ้ มันอาจจะนาน เสียเวลาไปบ้าง แต่ความยุติธรรมต้องมีในโลกนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ ทนายได้เตรียมพร้อมไว้แล้วครับ ถ้าคุยแล้วตกลงกันไม่ได้ เพราะเรายืนยันตามความเสียหายที่เกิดขึ้นจริง ก็ไปนัดสืบเลยครับ

Offline suktichai

• Member
  • Last Login:November 28, 2019, 11:58:58 am
ขอเป็นกำลังให้ด้วยคนครับ
เราควรรักษาสิทธิ์ของเราในฐานะผู้ถูกกระทำให้ครบถ้วนครับ
ถ้าเรายอม เค้า(มัน)จะได้ใจ กระทำกับคนอื่นอีก............

ขอให้หนักแน่น อย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้สุดๆเลย
การต่อสู้ครั้งนี้ถึงแม้รู้ว่าจะเหนื่อย ยังไงก็ต้องสู้
........แต่ถ้าขอได้ก็ ขอสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลให้เค้า(มัน)จ่ายคืนเงินให้ครบถ้วนทุกบาททุกสตางค์นะครับ........

Offline tommyboy

• Member
  • Last Login:December 03, 2012, 02:29:14 pm
    • Tom and Bua's Homepage
ขอให้ชนะนะครับ

ถึงชั้นศาลแล้วสามารถบอกที่ได้ไหมครับ
ไม่กล้าเอารถไปล้างแถวนี้เลย ไม่รู้เป็นร้านไหน

Offline kaitongg

• Member
  • Last Login:February 13, 2014, 11:55:33 pm
ขอให้ได้รถใหม่น่ะครับ... สู้ สู้...

Offline iamwashmania

• Verified Member.
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 04, 2023, 05:47:34 pm
    • jglaze

ถึงชั้นศาลแล้วสามารถบอกที่ได้ไหมครับ
ไม่กล้าเอารถไปล้างแถวนี้เลย ไม่รู้เป็นร้านไหน

ร้าน อยู่ด้านตรงข้ามกับ CDC ครับไม่ใช้ร้านผมนะคร๊าบบบ
บ้านบางกอก.......for Life!ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline tommyboy

• Member
  • Last Login:December 03, 2012, 02:29:14 pm
    • Tom and Bua's Homepage

ร้าน อยู่ด้านตรงข้ามกับ CDC ครับไม่ใช้ร้านผมนะคร๊าบบบ

5555  อันนี้ผมรู้แล้วเพ่ เอาไปทำ J Glaze มา 2 คันแล้ว
ตรงข้ามกับ CDC ก็คือไอ้อันใน Crystal Park ใช่ไหมครับ?
โทษนะครับที่เรื่องมากไม่อ้อมค้อม ผมว่าควรจะให้มันเคลียร์ไปเลย ร้านอื่นจะได้ไม่มีผลเสียทางอ้อม

• Member

5555  อันนี้ผมรู้แล้วเพ่ เอาไปทำ J Glaze มา 2 คันแล้ว
ตรงข้ามกับ CDC ก็คือไอ้อันใน Crystal Park ใช่ไหมครับ?
โทษนะครับที่เรื่องมากไม่อ้อมค้อม ผมว่าควรจะให้มันเคลียร์ไปเลย ร้านอื่นจะได้ไม่มีผลเสียทางอ้อม

:good: ปิดร้านและทราบจากเจ้าหน้าที่ของพื้นที่ว่าย้ายไปอยู่พื้นที่อื่นแล้วครับ

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments