Author Topic: Victor 101 Return : กลับมาเริ่มใหม่ครับ  (Read 91467 times)

0 Members and 10 Guests are viewing this topic.

Offline Jorn.rt100

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
    • jorn.autopart
พี่แมนซิเข้าป้ายที่ 3 ปืนโตก็จบแบบกร่อยๆที่ 4 เชียร์ปืนโตต้องอดทนครับพี่น้อง อิอิ :cry:

เปลี่ยนผู้จัดการทีมท่าจะดีนะ คงจะหมดมุขทำทีมแล้วล่ะ

หาศูนย์หน้า 2 คน back 2 คน  แค่นี้ รุ่งแล้ว 3 แช้มป์

และก็อีกอย่าง อย่าเลี้ยงจากปากประตูตัวเองมากนัก :crazy2: :crazy2: :crazy2:

อ่ะโห โดนเลย นิสัยขี้เลี้ยง ติ๊ดชิ่ง นี่ไม่รู้จะแก้ไง จบสกอร์กันไม่เป็น ห้าๆ :grin:

Offline saitae

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:January 31, 2017, 07:42:07 pm
ขอถามหน่อยไม่ทราบว่าผมดูผิดรึเปล่าว่ากันชนใส่กลับแทนที่ไปหรี่จะอยู่ข้างล่างมันกลับขึ้นข้างบนหรือว่าจงใจชอบแบบนั้นถ้าเข้าใจผิดก็ขอโทษด้วย   :o <
ผมว่า สังเกตง่ายๆตอนนี้เลยว่า
ลองอ่านตัวหนังสือที่ปรากฏที่ไฟหรี่ที่กันชน
ถ้าอ่านเป็นภาษามนุษย์ โดยไม่ต้องกลับหัว ก็น่าจะใส่ถูกต้องแล้ว  :good:
ยกเว้นตัวหนังสือดังกล่าวเป็นแนวตั้ง ถ้างั้น
ตัวใครตัวมันแร้ว  :-!
ท่านเสธ. :kiss: :kiss: :kiss:

น้องหลาน :crazy2: :crazy2:

ไฟหรี่อยู่ตามนั้นถูกต้องแล้วครับผม จะเป็นรูปร่างแบบ กะลาผ่าครึ่งหงาย  :grin:
วันนี้เข้าไปดูรถมา ด้านซ้ายผ่านการแก้ไขจากช่างวุธเกือบเรียบร้อยแล้ว
แล้วก็จะมาต่อข้างขวา แต่ข้างขวาจะเป็นน้อยกว่า  :rolleyes:

ส่วนทีมปืนโต ผมว่าต้องหากลองกลางแบบที่ซัดระยะไกลได้ด้วยอะ เพราะติ๊ดชึ่งไปๆมาๆ
หน้าปากประตูทีมคู่แข่งได้ แต่หาตัวช่วยจบสกอร์จากแถวสองไม่ได้  w^w

boonyasith1981@yahoo.com
"กู classic หย่อมเดียว"
inspired by Thug Dogg

• Member
  • Last Login:October 26, 2020, 10:26:13 pm
ได้ช่างดีนี่มีชัยไปกว่าครึ่งเน๊าะครับ งานไปไวดี :good: ส่วนทีมปืนโตนี่ผมไม่คาดหวังไรมากครับ ขายเชส ขายเดนิลสัน แล้วรวบรวมเงินไปซื้อ กองกลางพันธ์ดุสักคน ทีมจะมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นแน่ ขาดคนตัดเกมน่ะแหละครับ รุกดี แต่รับไม่ได้เรื่องยากที่จะประสบความสำเร็จ

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:January 31, 2017, 07:42:07 pm
งานเข้าครับพี่น้อง  :shocked:

หลังจากให้ช่างวุธช่วยตัดแผงหน้าให้ใหม่ ก็คือว่าต้องลอกสีตรงบังโคลนด้วย
ไปเจอว่า ตรงส่วนหน้าสุดของบังโคลนหน้า มีสนิมกินเป็นตามดแล้ว
คือดูแล้วเป็นรอยที่มีการซ่อมทำสี ครั้งก่อนหน้านี้ ซึ่งอาจเกิดจากการไปชนอะไรมา
แต่ช่างที่ทำสีให้ผม ที่นครชัยศรี ไม่ได้ตัดแล้วปะผุตรงนี้ให้ผม...ไอ้กล้วยเอ๊ย.. >:(4

พอดูไปดูมา บันไดสองฝั่ง ก็ไม่ได้รูป เบี้ยวไปเบี้ยวมา
และแผงหลังตรงส่วนที่ใส่ไฟท้าย ผุด้านในมากมายครับ
เรื่องการทำสีก็ ไม่ได้ลอกออกจนถึงเนื้อเหล็กตามที่คุยกัน
ร่องรอยสีเก่าจากโรงงานยังมีอยู่เต็มคัน .. เฮ้อ ไอ้ช่างกล้วยๆแบบนี้ มันไม่น่ามาเปิดอู่เลย  >:(4 >:(4 >:(4

เลยตัดสินใจให้ช่างวุธช่วยปะให้ใหม่ บันไดข้าง แผงหลัง และเช็คบังโคลนหลังด้วย

ส่วนเรื่องสี คงไม่กลับไปให้ที่นครชัยศรีทำอีกแล้ว หาทำแถวๆบ้านดีกว่า จะได้ดูได้บ่อยๆ
ซึ่งก็ไปคุยมาแล้ววันนี้ เป็นอู่ที่อยู่แถวบ้านเลย คุณตา แกทำอยู่ตรงนี้มา 45 ปีแล้ว
ไปนั่งคุยถึงปัญหาที่เจอ และรายละเอียดคร่าวๆในการทำมา น่าจะโอเคที่นี่แหละครับ

ส่วนที่นครชัยศรี ผมก็คงอโหสิกรรมให้แล้วกันครับ เพราะถือว่าเป็นความไม่รอบคอบของผมเอง
โทษใครไม่ได้ครับ ต้องโทษตัวเอง ก็ถ้าหากใครอยากจะเห็นว่า ไอ้ที่เค้าหมกเม็ดไว้ มันจริงรึเปล่า
ผมจะเก็บเอาส่วนที่ตัดออกมาไว้ด้วยครับ มีหลักฐานเอาไว้เลย เดี๋ยวจะหาว่าใส่ร้ายกันรึเปล่า

หากใครอยากจะรู้ว่า ผมไปโดนที่ไหนมา ก็สอบถามมาได้ PM มาได้ครับ จะได้มีข้อมูลเอาไว้
เท่าที่ผมเห้นตอนนี้ มี colt celeste อยู่คันนึง กำลังทำอยู่ ซึ่งรถโดนแปลงมาค่อนข้างเยอะ
หากจะให้ที่อู่นี้ทำกลับเดิมๆ ผมว่ายากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ครับ

• Member
ช่างบางคนนี่ไม่มีความรับผิดชอบเลยแหะ ตกลงกันไว้แบบไหนก็ไม่ทำให้แบบนั้นแย่มั่กๆ  :buck2:
ถือว่าเริ่มต้นใหม่เพื่อความเนียนของรถละกันครับ สู้ต่อไป ตามเชียร์เหมือนเดิม  :good:

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
ขูดสีที่แก้มแล้ว รอยสักสวาท มาบานเลย

สู้ๆๆๆๆ
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

Offline Thug Dogg

• Member
  • Country: th
  • Last Login:November 12, 2023, 05:49:38 pm
สู้ๆครับคุณเต้  :-!
" กู classic ครึ่งเดียว "
inspired by หลาน caravelle

• Member
ขอบคุณทุกกำลังใจขอรับ  &v& &v& &v&

คือเท่าที่ขูดสีดู ตัวรถหลักๆ เหล็กจากโรงงานยังอยู่ในสภาพที่ดีครับ
เช่นสันด้านข้างตัวรถ ซึ่งพอเอาขูดสีออก จะเห็นชัดเลยว่า สันจะเล็กแล้วคมกริ๊บ สนิมยังไม่มี
แต่ที่ทำสีออกมา โป๊วซะ.......สันเกือบจะหาย (สงสัย สีโป๊วแถวนครปฐมจะราคาถูก)  :grin:

ส่วนที่ต้องทำ ก็จะมีส่วนหน้าของบังโคลน ตามรูปนั่นแหละครับ
เปลี่ยนบันไดสองฝั่ง แล้วก็แผงหลัง ส่วนที่ต้องทำนี้ โดยหลักๆก็คือเคยผ่านการกระทบกระทั่ง
จากรถคนอื่นมาเมื่อในอดีตนั่นล่ะครับ ตรงที่ไม่เคยโดน สภาพก็  :good:
จากนั้นก็จะจัดการเอามาทำสีที่ไกล้ๆบ้าน

ต้องทำให้ดีที่สุดครับ ไป SMD จะได้ไม่อายเขา  :grin: :grin: :grin:
รอมาหลายปีละ  :azn:

ปล.ตรงลายเซ็น ขอด้วยคนได้มั้ยครับ  :grin:
« Last Edit: June 02, 2011, 12:26:25 am by saitae »

• Member
 :help: :help:  มีคำถามครับ ช่วยหน่อยครับ  :help: :help:

ท่อทางเดินน้ำมัน (แป๊บน้ำมัน) จากถังมาหน้าห้องเครื่อง หาซื้อได้ที่ไหนครับ
แล้ววัสดุควรจะเป็นอะไรเอ่ย ทองแดง, เหล็ก, สแตนเลส,.....

Offline e-dad

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
อะจึ๋ย...ไม่ได้เข้ามาหลายอาทิตย์เพราะไม่อยู่ กลายเป็นงี้ไปแล้ว ไอ้กล้วยเอ๊ยไอ้กล้วย ถ้าเป็นลิงก็กินมันซะเลย :knuppel2: ....งานคิ้วช่างวุธดูดีนะครับ แต่จะรอดูหลังชุบว่าแสงเงามันฟ้องอะไรมั๊ย ยังไงก็เอาใจช่วยครับ :><:

• Member
อะจึ๋ย...ไม่ได้เข้ามาหลายอาทิตย์เพราะไม่อยู่ กลายเป็นงี้ไปแล้ว ไอ้กล้วยเอ๊ยไอ้กล้วย ถ้าเป็นลิงก็กินมันซะเลย :knuppel2: ....งานคิ้วช่างวุธดูดีนะครับ แต่จะรอดูหลังชุบว่าแสงเงามันฟ้องอะไรมั๊ย ยังไงก็เอาใจช่วยครับ :><:

เอาไว้เป็นประสบการณ์แหละครับ รถคันแรก  :grin: .... :buck2:
แต่ว่าก็ยังดีนะครับ ที่คุณกล้วยเค้าไม่ตัดและปะผุเข้าไปโดยที่ฝีมือไม่ถึง
ไม่งั้นคงเละกว่านี้ ยังงี้ถือว่าผมโชคดีหรือโชคร้ายเนี่ย  :dontknow:

งานของช่างวุธ ออกมาดีมากๆเลยครับ เหล็กที่ใช้ก็ไม่ใช่เหล็กบางๆเหมือนของเก่า
แต่ใช้เหล็กค่อนข้างหนาเลย อายุการใช้งานและความทนทานคงจะนานทีเดียว

ยังไงช่วยแนะนำ ที่จะหาซื้อแป๊บน้ำมันให้ทีได้มั้ยครับ  :help: :help: :help:   &v& &v& &v&

Offline e-dad

• Member
  • Last Login:April 19, 2017, 02:21:27 pm
ยังไงช่วยแนะนำ ที่จะหาซื้อแป๊บน้ำมันให้ทีได้มั้ยครับ

ไปถามช่างให้แล้วครับ เขาบอกว่าใช้แป๊ปทองแดงขนาด 2.5 หุน แบบเดียวกับแป๊ปน้ำมันเบรกครับแต่โตกว่า...ซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ :o<

• Member
  • Last Login:November 12, 2023, 05:49:38 pm

ปล.ตรงลายเซ็น ขอด้วยคนได้มั้ยครับ   :grin:

:grin: :grin: :grin: :grin: :grin:

• Member
ยังไงช่วยแนะนำ ที่จะหาซื้อแป๊บน้ำมันให้ทีได้มั้ยครับ

ไปถามช่างให้แล้วครับ เขาบอกว่าใช้แป๊ปทองแดงขนาด 2.5 หุน แบบเดียวกับแป๊ปน้ำมันเบรกครับแต่โตกว่า...ซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ :o <

ขอบคุณมากครับ  &v& &v& &v&
เดี๋ยวรับรถกลับมาแล้ว ต้องจัดแป๊บน้ำมันใหม่ทั้งระบบแน่นอน ทำเองครับ ทำเอง เบื่อช่าง แหะๆๆ
(ตังหมดด้วยครับเลยต้องทำเอง แหะๆ  :buck2: )

• Member

ไปถามช่างให้แล้วครับ เขาบอกว่าใช้แป๊ปทองแดงขนาด 2.5 หุน แบบเดียวกับแป๊ปน้ำมันเบรกครับแต่โตกว่า...ซื้อได้ตามร้านอะไหล่ทั่วไปครับ :o <

เดี๋ยวรับรถกลับมาแล้ว ต้องจัดแป๊บน้ำมันใหม่ทั้งระบบแน่นอน ทำเองครับ ทำเอง เบื่อช่าง แหะๆๆ
(ตังหมดด้วยครับเลยต้องทำเอง แหะๆ  :buck2: )

ต้องแบบนี้ครับ ไม่้ง้อช่าง  :good:

• Member

ต้องแบบนี้ครับ ไม่้ง้อช่าง  :good:

แหะๆ ทำได้แต่เรื่องง่ายๆอะครับ
ประเภท ถอดออกมา แล้วเอาอันใหม่ใส่กลับที่เดิมน่ะครับ  :buck2:
ได้แค่นี้แหละครับ  >*|

• Member
ยังเก่งกว่าผมนะ ของผมเวลาถอดออกมาแล้วใส่กลับที่เดิมไม่ได้ นึกว่าโรงงานญี่ปุ่นทำเกินมา  :tongue:

• Member
ตอนนี้คิดไปไกล เข้าขั้นจะบ้าแล้วครับ
อยากได้หัวใจใหม่แบบ Holden ในรูปอะ

มีใครจะแบ่ง V8 chev SB ให้ผมบ้างมั้ย
ขอราคาย่อมเยา แบบธงฟ้านะครับ  :grin:

• Member
บังโคลนหน้า บันได ซับนอก ซับใน แผงหลัง บังโคลนหลัง ประตู
ผุกระจาย  :shocked:   :shocked:   :shocked:

แต่ไม่ได้รับการบำบัด ตัดผุ มาจากช่างมือแรกเลย  :sad:  เล่นยังงี้ มันเหมือนโกงเงินกันเลย
งานที่ทำแค่ ขัดผิวนอกบางๆ แล้วพ่นสีใหม่ทับ โดยไม่มีการจัดทรง ตัดผุมาเลย

ตอนนี้ยิ่งรื้อยิ่งเจอครับ เจ็บใจเหลือจะกล่าว  :buck2:

• Member
เป็นกำลังใจให้ครับคุณเต้
น่าสงสารรถที่เค้าทำไปจอดหลายๆคัน ในมิวเซี่ยมนครชัยศรีนะครับ คิดแล้วแค้นแทน  >:(4

Offline toonhyper

• Fiat Fever!
  • Member
  • Last Login:March 15, 2024, 04:53:46 pm
ช่างใจร้ายจริงๆ  :embarassed:
"I am Toon, Toonhyper.
          Not just a buyer, I am a hunter..."

โครงการบูรณะ FIAT 850 Berlina >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21972.0
Progetto Fiat X1/n >> http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=36829.0

• Member
เป็นกำลังใจให้ครับคุณเต้
น่าสงสารรถที่เค้าทำไปจอดหลายๆคัน ในมิวเซี่ยมนครชัยศรีนะครับ คิดแล้วแค้นแทน  >:(4

ในมิวเซียม ต้องดูดีๆนะครับ มีบางคันที่ทำแบบสวยงามก็มี
แต่ที่ทำแบบ ขอไปทีก็มีเยอะ ผมก็ไม่รู้ว่า ทำไมทำมิวเซียมทั้งที
ไม่ทำให้ดีๆไปเลย  :embarassed:
ไม่ได้ว่า หรือพาดพิงอะไรนะครับ เพียงแต่สงสัยเท่านั้นเอง  :huh:

• Member
มาดูสิ่งที่เค้าหมกเม็ดไว้ให้ผมกัน
รูปแรก   สังเกตุที่สันประตูนะครับ ด้านบนจะบางๆ ส่วนด้านล่างทำไมถึงหนากว่า ก็แปลว่าสีโป๊วหนาเป็นเซ็นน่ะสิครับ
รูปสอง  ดูบั้นท้ายด้านซ้าย สนิมใน เต็มๆ แล้วก็รูน็อตยึดขากันชน สนิมเต็มเลย
รูปสาม  ด้านในแผงท้าย ผุขนาดนี้เลยครับ ไม่มีการแก้ไข หรือซ่อมแซมเลย
รูปสี่   ด้านท้ายรถรวมๆ ที่สนิมกินในเต็มเลย ต้องตัดออกทั้งแผงล่ะครับ แกเล่นโป๊วทับมาเลย หนาเป็นเซ็นเลยครับ

นี่หรือครับ ที่เรียกว่าช่าง ทำออกมาอย่างนี้ ผมว่าการทรยศต่ออาชีพของตัวเองแบบนี้ สักวันจะต้องได้รับบาปกรรม
ที่ตัวเองได้ทำไว้แน่นอน ทรยศต่อลูกค้า ก็คือทรยศต่ออาชีพตนเอง และก็ทรยศต่อครูบาอาจารย์
ทำแบบนี้ คงไม่มีทางเจริญแล้วครับ

นอกจากนี้แล้ว ยางประตู หน้าต่าง ฝากระโปรงที่ไปทำมาซะราคาแพง พอดูดีๆสักหน่อย โดยไม่หลอกตัวเอง
ผมว่า ฝีมือไม่ได้เรื่องอะครับ ตอนเอารถไปทำนี่ พูดเก่ง วิชาการเยอะ ทำออกมาจริง ฝีมือไม่หนีจากช่างบ้านนอกเลย
แต่ราคา....หนาว  :pale:

รอบแรกนี่ ทำไมเจอแต่ช่างแบบนี้นะ....เฮ้อ  :buck2:
แต่ตอนนี้ได้ช่างวุธมาปะผุ จัดทรงให้ใหม่ น่าจะหมดห่วงไปเรื่องนึง
เห็นเหล็กใหม่ๆขาวๆ เบอร์ 18 ปั๊มมาทำแผงหลัง แล้วมันก็ชื่นหัวจาย  :kiss:

เดี๋ยวค่อยหาที่ทำยางขอบกระจกอีกที
« Last Edit: June 24, 2011, 11:05:29 am by saitae »

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
ช่างคนใหม่ทำ เสียเงินมั้ยเนี่ย หรือช่างคนเก่า จ่ายแทนเรา หึ
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

• Member
คุณเต้ ได้เอาไปให้ช่างที่อู่เก่าดูรึเปล่าครับ ผมรู้สึกว่าควรจะเข้าไปคุยกันอ่ะครับ ทำกันขนาดนี้มันเกินไปครับ >:(4

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments