Author Topic: ยกทีม classic car ลุย Rally กลางกรุงกันมั๊ยคะ  (Read 85405 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm
เสียดายมากครับ คือผมกำลังเริ่มทำธุรกิจใหม่ ซึ่ง Partner ที่สิงค์โปร์ก็ดันโทรมาว่าจะมาวันเสาร์ พอดีเลย

&v& ขออภัย โอกาสแบบนี้ผมไม่อยากพลาดหรอก เสียดายจัง  &v&
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline madeaw

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am
    • www.shantaakohkood.com
เสียดายมากครับ คือผมกำลังเริ่มทำธุรกิจใหม่ ซึ่ง Partner ที่สิงค์โปร์ก็ดันโทรมาว่าจะมาวันเสาร์ พอดีเลย

&v& ขออภัย โอกาสแบบนี้ผมไม่อยากพลาดหรอก เสียดายจัง  &v&

โอกาศหน้ายังมีครับ :good:

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage

โอกาศหน้ายังมีครับ :good:

เดี๋ยวถ่ายรูปแบบเต็มๆมาให้ครับพี่ Pearl เตรียมแบกกล้องนะจ๊ะน้องสาว  :good:

เราน่าจะมีการเจอกันก่อนวันเสาร์หรือเปล่าครับ  ??? ผมว่าเราน่าจะมาเจอกันก่อนเพื่อรับสติกเกอร์และแบ่งเบอร์กันรวมทั้งหาอะไรที่เป็นการแสดงเอกลักษณ์ของบ้านบางกอกฯด้วยนะครับ
« Last Edit: July 19, 2006, 11:56:38 pm by OouVintage »

Offline thaidub

• dub dub ba dee dub
  • Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet

เดี๋ยวถ่ายรูปแบบเต็มๆมาให้ครับพี่ Pearl เตรียมแบกกล้องนะจ๊ะน้องสาว  :good:

เราน่าจะมีการเจอกันก่อนวันเสาร์หรือเปล่าครับ  ??? ผมว่าเราน่าจะมาเจอกันก่อนเพื่อรับสติกเกอร์และแบ่งเบอร์กันรวมทั้งหาอะไรที่เป็นการแสดงเอกลักษณ์ของบ้านบางกอกฯด้วยนะครับ

คิดอยู่เหมือนกัน เพราะพรุ่งนี้จะไปเอา sticker คาดรถที่สั่งตัดไว้  ถ้าจะมาติดกันตอนเช้าทั้งหมด คงไม่ได้แข่งกับเขา วันศุกร์เย็นได้ไม๊ครับ ไม่เอาดึก คงต้องนอนบ้างน่ะ  :)
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm

คิดอยู่เหมือนกัน เพราะพรุ่งนี้จะไปเอา sticker คาดรถที่สั่งตัดไว้  ถ้าจะมาติดกันตอนเช้าทั้งหมด คงไม่ได้แข่งกับเขา วันศุกร์เย็นได้ไม๊ครับ ไม่เอาดึก คงต้องนอนบ้างน่ะ  :)

:-! ที่ไหนดีละครับ  ???

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm

• Member
  • Last Login:October 08, 2019, 10:48:26 am

:-! ที่ไหนดีละครับ  ???

น่านดิที่ไหนดีล่ะ สยามไม๊

Offline Pearl

• Valvoline Go go!!!
  • Member
  • Last Login:February 05, 2011, 10:24:59 pm
pearl ใส่สีเหลืองด้วย \^^/

• Member
ผมว่าเรามาเจอกันช่วงเย็นๆ ที่สยามฯก็ได้ครับแต่อาจหาที่จอดรถยากเท่านั้น ผมว่าให้คนอื่นๆลองเสนอสถานที่ดูไหมครับ หรือเราจะนัดกินข้าวกันเลย

ขอบอกว่าวันนี้ไปรับ stickers มาแล้ว............. สุดกลั้นครับพี่ เขากะให้เราติด 12 อันแล้วแต่ละอัน........ ผมถ่ายรูปพร้อมเทียบขนาดด้วย CD มาให้แล้วครับ เขาว่า stickers ที่เหลือให้ไปรับตอนลงทะเบียนตอนเช้านะครับ  :-\

Offline เดีย หนามเป้า

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 18, 2012, 03:45:27 pm
    • Modernbug.com
โหว กิจกรรมน่าสนใจมั่กๆคับ  w^w w^w w^w

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
LIVE : From TKzGarage

• Member
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am

• Member

Offline OSBIL

• Member
  • Last Login:November 13, 2022, 12:48:19 am
ชอบจังเลยครับ ไม่ได้ไป Rally กับเค้าหรอก   'b' 'b' 'b' แต่อยากได้จัง
เขียวขี้ม้าคงเหมาะกับน้อง Gloria น่าดูเลย
" รู้มากเท่าไร ก็ไม่สู้ เท่ารู้ตัว "O ld
S low
b ut
I
L ove

• Member
  • Last Login:December 25, 2019, 08:58:03 am
    • my fleet
ผมตัด sticker ข้างรถไว้ 12 ชุด  กระจกหน้า 10 ชุด ไว้สำหรับงานวันเสาร์นี้

หลังงานผมจะเอากระจกหน้าออก แล้วเปลี่ยนข้างรถเป็น ทรงพระเจริญ หรือ เรารักในหลวง ติดกันยาว ถึงสิ้นปี

ใครสนใจ อยากได้ลงชื่อไว้ครับ
[img width= height=]http://www.damnlol.com/pics/597/422dd996a42a0a5f7e4b2a3a28d689ef.gif[/img]
THE RETRO WATERCOOLED VW REGISTRY http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=21593.0
MY FLEET BUILD THREAD http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=3592.420

• Member
ตกลงว่าเราน่าจะมาเจอกันก่อนเพื่อติดสติกเกอร์นะครับ ผมขออนุญาตินัดที่บ้านผมแล้วกันนะครับเพราะจอดรถได้เยอะและมีไฟสว่าง

ถ้าหากสะดวกขอซัก 1ทุ่มที่ Chin House Service Apartment นะครับแล้วก็ขอเชิญทานข้าวด้วยกันเลยครับพี่ๆที่ผมยังไม่เคยเจอก็เชิญนะครับเราจะได้รู้จักกันก่อนวันเสาร์จะได้ไม่เขินกัน  ;D

พี่ๆคนอื่นถ้าว่างก็เชิญด้วยนะครับเจอกันแบบฮาๆ  :good:

• Member
    • my fleet
ดีครับ จะได้วางแผนกันหน่อย ว่าจะเอายังไงกันดี

ตายล่ะเดี๋ยวต้องไม่ลืมแวะเอาน้ำแข็งใส่ cooler เดี๋ยวเช้าหาไม่ทัน  ;D

• Member
ตกลงว่าเราน่าจะมาเจอกันก่อนเพื่อติดสติกเกอร์นะครับ ผมขออนุญาตินัดที่บ้านผมแล้วกันนะครับเพราะจอดรถได้เยอะและมีไฟสว่าง

ถ้าหากสะดวกขอซัก 1ทุ่มที่ Chin House Service Apartment นะครับแล้วก็ขอเชิญทานข้าวด้วยกันเลยครับพี่ๆที่ผมยังไม่เคยเจอก็เชิญนะครับเราจะได้รู้จักกันก่อนวันเสาร์จะได้ไม่เขินกัน  ;D

พี่ๆคนอื่นถ้าว่างก็เชิญด้วยนะครับเจอกันแบบฮาๆ  :good:

เจอกันนะคร้าบ :good:

Offline Pan

• Member
  • Last Login:December 21, 2023, 05:16:03 pm
วันศุกร์ผมติดงานอีกงานอะครับ ส่วนรถที่เอาไปก็ไม่อยู่ผมนัดให้คนเอามาเจอที่แดนเนรมิตตอนเช้า
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline yutman

• Member
  • Last Login:September 01, 2019, 06:21:49 pm
ผมขอตามไปดึกหน่อย ประมาณสามทุ่มนะครับ  \^^/

• Member
รายละเอียดเพิ่มเติมครับ  :good:

Sequence
Cannonball Run (Drive in the city)
1.  ผู้เข้าร่วมกิจกรรม
   บุคคลทั่วไป  จำนวน  200  คัน ไม่จำกัดจำนวนผู้ร่วมเดินทาง 
2.  เส้นทางที่ใช้ในการจัดกิจกรรม  กรุงเทพฯ (ในเขตย่านการค้าและธุรกิจ)
3.  จุด Start และ Finish   MOTOR SPORTS LAND (แดนเนรมิตเก่า)
4.  กำหนดการจัดกิจกรรม   วันที่  22 กรกฎาคม 2549
   -  กิจกรรมภาคเช้า (แรลลี่)
เวลา  07.00 น.       นักแข่งทุกทีมลงทะเบียน  พร้อมรับแผ่นที่ และรับประทานอาหารเช้าจาก AUTO BILD
ณ.บริเวณสนามมอเตอร์สปอร์ตแลนด์(แดนเนรมิตเก่า)
เวลา  07.30  น.        Brief ผู้เข้าแข่งขัน อธิบายวิธีการเล่น และจับลูกบอลสีแยกเส้นการขับรถ
         เวลา 08.00 น.      Mr. Peter Brain Kennedy (Regional Director of Burda)
                     *เป็นประธานเปิดงาน โดยตีธง 3 คัน
                  คุณศรินธร อุนยโกวิท (Managing Director of Burda Thailand)
                     *เป็นประธาน ตี ธง 3 คัน
คุณฉัตรชัย พยาฆรินทรังกูร (Finance & Account Director of Burda Thailand)
*เป็นประธาน ตีธง  3 คัน
รวมทั้งหมด 9 คัน(โดยคันแรกหมายเลขรถ000 คุณภูวนาถ เผ่าจินดา ตามด้วยหมายเลข 001-008)
*เริ่มปล่อยรถ บริเวณสนามมอเตอร์สปอร์ตแลนด์(แดนเนรมิตเก่า)
เวลา 15.00  น.         รถยนต์เข้าสู่เส้นชัย ณ. สนามมอเตอร์ สปรอร์ตแลนด์(แดนเนรมิตเก่า)
         *ถ้านักแข่งเข้าเลยเวลา 14.00 น.จะถูกตัดคะแนนไปเรื่อยๆ

• Member
-  กิจกรรมในสนาม มอเตอร์สปอร์ต แลนด์
เวลา 16.00  น.-18.00      *Drift Show   ณ.สนามโก้คาร์ท จาก Priority (10 นาที)
         *BMW THAILAND Driver Training ณ.สนามโก้คาร์ท (30 นาที)
         กิจกรรมของ BMW THAILAND HOT LAP, อาจารย์ 2 คน, Pretty 2 คน และ
รถ 2คัน (Series 330i)
         *BMW Motorcycle Show of Barcelona Motor   ณ.สนาม โก้คาร์ท (10 นาที)
         *Test Drive ค่ายรถต่างๆ คือ MAZDA, BENZ, FORD, BMW BACELONA,
-  กิจกรรมภาคค่ำ (Night Party)
สรุปกิจกรรม ประเมินผล พร้อมรับความบันเทิงกับกิจกรรมสนุกภายในงาน  พร้อมกันเตรียมเข้าสู่พิธีมอบรางวัล
เวลา 18.00 น.-18.10 น..    เปิดตัวทีมงาน  AUTO BILD ด้วย   VTR  Of   AUTO BILD
เวลา 18.10 น.-18..15 น..   MC จาก  Virgin VRR  กล่าวเรียนเชิญทีมงานนิตยสาร AUTO BIDL ทุกท่าน
พร้อมกันบริเวณหน้าเวที
เวลา 18.15 น.-18.20 น..    พิธีเปิดงานฉลอง2 ปีพร้อมก้าวสู่ปีที่ 3 นิตยสาร AUTO BILD อย่างเป็นทางการ
MC จาก Virgin VRR  กล่าวเรียนเชิญ ตัวแทน  Sponsors จากค่ายต่างๆ และทีมงาน AUTO BILD ที่ด้านหน้าเวที  เพื่อฉลองและร้องเพลง Birthday (CAKE AUTO BILD )
เวลา 18.20 น.-18..25 น.   Coyote Show

• Member
เวลา 18.25 น.-18.40 น.   Lucky Draw 
เวลา 18.40 น.-19.00 น.   Mini Concert -1
เวลา 19.10 น.-19.20 น.   Game of VRR Team
เวลา 19.20 น.-19.40น.   Lucky Draw 
เวลา 19.40 น.-19.50 น.   Mini Concert-2
เวลา 19.50 น.-20.20 น.   Mini Concert of Qty
เวลา 20.20 น.-20.50น   ให้ 3 สาว Qty ประกาศผล มอบถ้วยรางวัล ให้
i.   Diamond Prize
ii.   Golden Prize
iii.   Silver Prize
iv.   Copper Prize
v.   Alloy Prize
เวลา 20.50 น.-21.20น.   Mini Concert of Buddha Bless
เวลา 21.20 น.-21.30 น   Coyote Show
เวลา 21.30 น.-21.40 น.   Lucky Draw 
เวลา 21.40 น.-  21.50น   Coyote Show
เวลา 21.50 น.-22.00 น.   MC กล่าวขอบคุณ และปิดเวที
*เปิดเพลงสนุกๆทิ้งไว้ให้ ผู้มางานทยอยกลับ
*อำนวยความสะดวยโดย Organizer
5.  รายละเอียดถ้วยรางวัล
   -  ถ้วยรางวัลสำหรับผู้ชนะ    จำนวน  5  รางวัล
   Diamond Prize
   Golden Prize
   Silver Prize
   Copper Prize
   Alloy Prize
6.  รายละเอียดจุดจัดกิจกรรม   
   - สวนรถไฟ         : Human Bowling  With Stamp
                   : Cannonball Run Games
   - DTAC สำนักงานใหญ่       : DTAC Game with Stamp
   - สวนลุมไนท์บาซ่า         : เกมส์ ปาเป้า และ  เกมส์โยนบอล (Relax Games)
   - สนาม Red Blue         : King of the Mountain
                  : หลอดไฟ P4 Game
   -Motor Sports Land      : Test Drive
   -Mazda Showroom   (ตรงข้ามแดนเนรมิต): Visit Showroom + Gift

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Administrator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 11, 2023, 06:03:41 pm

แฟนผมทำงานอยู่ตึก อับดุล  ;D ต้องไปรับตอนเย็น ถึงแม้จะพลาดโอกาสร่วม แต่ขอแวะเข้าไปเชียร์น่ะครับ  \^^/
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

• Member
ยินดีครับ  :><:

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments