Author Topic: ฝากให้พี่ JEEP และชาวคราวน์ ครับ  (Read 53740 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline lazydog

• และ Chiang-rai united
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
 :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คือ ตอนนี้เห็นมีน้ำมัน(หรือน้ำมันเครื่องไม่แน่ใจ)เริ่มออกมาทางท่อหายใจเครื่อง คาดว่า แหวนสูบ น่าจะเริ่ม หลวม แล้ว  :P
ผู้ใดมีเบาะแส อะไหล่เครื่อง 5 R ช่วยโพสบอกหน่อยครับ   &v&
หรืออู่ไหนรับซ่อม 5R  ช่วยทีครับ อู่ที่ผมทำเค้าไม่ชำนาญ คาร์บูครับ ช่างเก่งแต่ วางเครื่อง โบราณไม่เป็น  >*|

:'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(  :'(

ปล. ขอราคาย่อมๆหน่อยนะครับ เพราะไม่งั้นอาจจะเปลี่ยนเครื่อง แต่ก็เสียดาย เกียร์คอ  >*|
« Last Edit: March 04, 2007, 11:03:18 pm by lazydog »

Offline nong26june

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 'b'

ลองข้ามฟากมาทำแถวนนทบุรีมั้ยครับ....

แถบแคราย...ที่พี่ JEEP เคยชี้เป้าให้คราวที่แล้ว

เห็นมีคราวน์รุ่นเดียวกันกับคุณ Lazydog จอดคาอู่สภาพแจ่มๆมาชาตินึงแล้ว

คาดว่าน่าจะเป็นรถเจ้าของอู่น่ะครับ...รึลองปรึกษา ช่างนิจ (พี่นิจ )

ที่ดูแลครูประชุมให้ผมดูมั้ยครับ เป็นช่างที่มีพรแสวงน่ะครับ...

ไม่เคยพูดว่าไม่ได้...อะไรๆๆๆ ก็บอก...เอามาลองดูๆก่อน...

ที่สำคัญราคามิตรภาพจริงๆครับ...แนะนำให้เพื่อนไปหลายคนแล้วครับ

ล่าสุดกระบะสตาดา...เจอช่างมั่วจะเปลี่ยนเฟืองท้าย..ตีราคามั่วซั่ว 2หมื่นกว่าบาท

มาจบที่พี่นิจนี่แหละครับ...เปลี่ยนลูกปืนเกียร์ ฯลฯ  4 พันกว่า จบเลย

ติดเบอร์โทรไว้ก่อนนะครับ...ไม่ได้เอานามบัตรมาด้วย...

ถ้าสนใจ...ผมพอจะมีเวลา...จะช่วยดูแลปู่คราวน์ให้เป็นอย่างดีครับ

:>D
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

• Member
  • Last Login:January 03, 2023, 10:32:07 pm
ขอบคุณครับพี่หน่อง  &v&
เดี๋ยวผมรบกวนขอเบอร์ช่างนิจไว้ก่อนแล้วกันนะครับ
ประมาณอาทิตย์หน้าสงสัยจะได้เข้าไปใช้บริการนะครับ \^^/

รถคันสีขาวที่พูดถึง ผมคิดว่าน่าจะเป็นร้านเดินไฟอะไรสักอย่างที่่ใกล้ๆแยกแคร์ลายก่อนขึ้นทางด่วน
รถคันนั้น สวยๆที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นครับ สภาพสมบูรณแบบมากเลย กรอบไฟม้ายยังไม่แตกซักเส้น
ไว้วันไหนว่างๆผมจะแวะไปคุยกับพี่เค้าเหมือนกัน ขอแก้ไขอาการ ปู่คราวน์ผมหน่อยก่อน  :good:

• Member
  • Last Login:June 12, 2020, 02:07:52 am
 :>D

พอดีมีเบอร์ในรถ...

เค้าเอาบ้านทำอู่น่ะ

02-950-8344   ช่างนิจ

ลองคุยกันดูครับ
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline JEEP

• Member
  • Last Login:May 11, 2015, 12:27:38 am
คันสีขาวที่ว่าสวยมากครับ เป็นของเจ้าของอู่ครับ อู่นั้นผมว่าแก้ไขอาการ5อาร์ได้สบายเลย เป็นอู่เก่าแก่เลยครับลองปรึกษาเขาดูครับ ผมไม่เคยใช้บริการนะครับแต่เคยแวะไปเสวนามาแล้วพร้อมกับชมรถสวย แต่ทราบว่าเป็นอู่แน่นอนครับ และมีประสพการณ์รุ่นเดียวกันด้วยคงจะได้แนวคิดในการปรับปรุงช่วงล่างด้วย
คันขาวที่ว่าสวยนั้นอูปกรณ์ตัวถังสภาพสมบูรณ์มาก แต่ช่วงล่างเขาปรับปรุงใหม่โดยของคราวน์รุ่นใหม่มาใส่ ผมจำไม่ได้แล้วว่ารุ่นอะไร สะดวกในการซ่อมแซมหาอาหลั่ย ส่วนเครื่องดีเซลต้า2แอลครับ

• Member
ไว้ไปคุยกับพี่เค้าครับ ขอบคุณพี่หน่อง พี่ Jeep ครับ &v&

Offline surach101

• Member
  • Last Login:September 25, 2022, 06:52:58 pm
รถรุ่นเก่า ๆ เขาเอาไอน้ำมันเครื่องกลับมาเข้าท่อไอดีเพื่อหล่อวาวล์ ถ้าไม่กินเดือนละเป็นลิตร ใช้แบบไม่โหดมากคงไปได้เรื่อย ๆ หรือเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเป็นเบอร์ 40 อาจกินน้อยลง

ถ้าจะใช้ประจำยุยงให้เปลี่ยนเป็นเจหรือดีเซลไปเลยครับ

• Member
รถรุ่นเก่า ๆ เขาเอาไอน้ำมันเครื่องกลับมาเข้าท่อไอดีเพื่อหล่อวาวล์ ถ้าไม่กินเดือนละเป็นลิตร ใช้แบบไม่โหดมากคงไปได้เรื่อย ๆ หรือเปลี่ยนน้ำมันเครื่องเป็นเบอร์ 40 อาจกินน้อยลง

ถ้าจะใช้ประจำยุยงให้เปลี่ยนเป็นเจหรือดีเซลไปเลยครับ

งั้นสงสัย จะซึมออก จากท่อที่แตกกรอบ   เดี่๋ยวไปซื้อท่อยางใหม่ก่อนครับ ............แว๊ป  B:D

• Member
ในที่สุดอดใจไม่ได้  :>D :>D :>D

สั่งชั่งอู่ใหม่ โอเวอร์ฮอลล์ เครื่องเรียบร้อยแล้วครับ   \^^/ \^^/

เปลี่ยน คาร์บูใหม่กับระบบไฟนิดหน่อย   "v" "v"

ออกมาคงวิ่งได้ซัก 85  เพิ่มมา 5 กิโลเมตร/ชม. ได้มั๊งครับ  *c* *c* *c*

• Member
ได้ล้อซี่ลวดมาแล้วครับ  :good:

ขอบคุณพี่อู๋ และทีมงาน  Bidmasters.com ครับ  &v&  &v& &v&

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:February 04, 2023, 01:13:03 pm
    • OouVintage
ได้ล้อซี่ลวดมาแล้วครับ  :good:

ขอบคุณพี่อู๋ และทีมงาน  Bidmasters.com ครับ  &v&  &v& &v&

ยินดีครับ  :laugh:

Offline paboon

• ขับรถดีๆ ก็ต้องขี่สาริกา
  • Member
  • Last Login:March 03, 2014, 01:40:32 pm
    • Celica Club Thailand
ขอบคุณครับพี่หน่อง  &v&
เดี๋ยวผมรบกวนขอเบอร์ช่างนิจไว้ก่อนแล้วกันนะครับ
ประมาณอาทิตย์หน้าสงสัยจะได้เข้าไปใช้บริการนะครับ \^^/

รถคันสีขาวที่พูดถึง ผมคิดว่าน่าจะเป็นร้านเดินไฟอะไรสักอย่างที่่ใกล้ๆแยกแคร์ลายก่อนขึ้นทางด่วน
รถคันนั้น สวยๆที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นครับ สภาพสมบูรณแบบมากเลย กรอบไฟม้ายยังไม่แตกซักเส้น
ไว้วันไหนว่างๆผมจะแวะไปคุยกับพี่เค้าเหมือนกัน ขอแก้ไขอาการ ปู่คราวน์ผมหน่อยก่อน  :good:

รถสีขาวที่คุณ Lazydog ว่า น่าจะเป็นของคุณพ่อพี่ประสิทธิ์..เจ้าของอู่ประสิทธิ์ ครับผม
คนถ่อมตัวย่อมเหนือกว่าคนที่ทำตัวยกตนข่มท่าน

• Member
เดี๋ยวรถทำเครื่องเสร็จ จะเข้าไปขอความรู้ครับ  &v&

Offline dj_jojoe@hotmail.com

• Member
  • Last Login:October 26, 2009, 01:22:48 am
เอาใจช่วยด้วยครับ

Offline dj_jojoe@hotmail.com

• Member
  • Last Login:October 26, 2009, 01:22:48 am
อีกทีครับขอให้เสร็จไวไว จาได้มาเจอกัน

• Member
อีกทีครับขอให้เสร็จไวไว จาได้มาเจอกัน
จะได้เจอกันครับ   \^^/  ยินดีครับ  :><:
« Last Edit: May 09, 2007, 01:54:20 am by lazydog »

• Member
ปู้กลับบ้านแล้วครับ  w^w

ไปอยู่อู่ซะนาน ผิวไม่ค่อยสวย  >*|

ก่อนเข้าบ้านเลยเอาไปขัดสีฉวีวรรณซะหน่อย  \^^/

ตอนนี้มันแผลบครับ  :good:

• Member
 w^w

ปู่คราวน์...มีเพื่อนเพิ่มแล้ว...

w^w

Offline a monkey

• Member
  • Last Login:June 01, 2016, 10:19:12 pm
ข้างปู่คราว์เป็น สาริกา 28เปล่าคับ

• Member
ข้างปู่คราว์เป็น สาริกา 28เปล่าคับ

RA25 รุ่น 3 กษัตริย์ครับ
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5402.0
คันส้มภาพแรกก็คุณ บวร ครับ
http://www.bangkokclassiccar.com/forum/index.php?topic=5534.0

• Member
วันนี้RA25 โดนคำสั่งฟ้าผ่าให้ระเห็ดไปอยู่ที่อื่น  'b'

เลยได้โอกาสพาปู่ไปขัดสีฉวีวรรณและนำกลับมาจอด  :>D

ดูเหมือนครอบครัวเดียวกันเลยครับ mazda toyota toyota  :>D

หลาน น้า ปุ่   w^w

ปล. ขอบคุณที่เอาผ้าคลุมเจ๋งๆมาขายครับ สำนักแต่งเต่า พหล 2  &v&
« Last Edit: June 03, 2007, 12:52:09 pm by lazydog »

Offline chaloemyos

• Member
  • Last Login:February 13, 2019, 03:36:16 pm
แถวบ้านผมมีหน้าตาแบบของพี่Lazydogจอดแห้งอยู่คันเหมือนกันครับเดิมๆครบๆ  แต่เป็นตัวแวนเคยลองถามๆคนแถวนั้นดู  คาดว่าเจ้าของน่าจะขายเพราะบอกว่าวิ่งๆไปได้กิโลเดียวก้อดับ  เห็นแล้วคันมือเหมือนกัน ยิ่งเห็นคันของพี่Lazydog แล้วยิ่งอาการกำเริบ  ถ้าผมตกลงใจที่จะทำคงต้องขอความรู้เพิ่มเติมด้วยนะครับ

รถสวยมากครับ อารมณ์ยากูซ่าเลย :good: :good: :good:

Offline poorrider

• Member
  • Last Login:June 27, 2020, 11:30:49 pm
เสาร์ที่แล้ว เจอ คราวน์ รุ่นเดียวกันนี้ที่ตลาด รัชดาไนท์
ไม่ทราบว่าใช่ของคุณ lazydog รึปล่าว
...
สวย... ยากูซ่ามากๆ
อารมณ์ว่าเจอซิ่งมาบนทางด่น ต้องรีบหลบให้

:good:

• Member

เสาร์ที่แล้ว เจอ คราวน์ รุ่นเดียวกันนี้ที่ตลาด รัชดาไนท์
ไม่ทราบว่าใช่ของคุณ lazydog รึปล่าว
...
สวย... ยากูซ่ามากๆ
อารมณ์ว่าเจอซิ่งมาบนทางด่น ต้องรีบหลบให้

ไม่ได้ไป รัชดาไน์ื มา เกือบ 2 เดือนแล้วครับ  Z-Z  เพราะอะไหล่แพงจนไม่กล้าถามราคา(แล้วรุ้ได้ไงว่าแพง 555+)  ;>#

เจอบนทางด่วนไม่ต้องหลบหรอกครับ เพราะวิ่งได้ 100 นิดๆเองครับ  3:)  เนื่องจากเกียร์ คอ 3 เกียร์เท่านั้นครับ

ไว้ขับเฉื่อยๆนี่ได้อยู่ครับ
 O:) O:) O:) O:)

แถวบ้านผมมีหน้าตาแบบของพี่Lazydogจอดแห้งอยู่คันเหมือนกันครับเดิมๆครบๆ  แต่เป็นตัวแวนเคยลองถามๆคนแถวนั้นดู  คาดว่าเจ้าของน่าจะขายเพราะบอกว่าวิ่งๆไปได้กิโลเดียวก้อดับ  เห็นแล้วคันมือเหมือนกัน ยิ่งเห็นคันของพี่Lazydog แล้วยิ่งอาการกำเริบ  ถ้าผมตกลงใจที่จะทำคงต้องขอความรู้เพิ่มเติมด้วยนะครับ

รถสวยมากครับ อารมณ์ยากูซ่าเลย :good: :good: :good:

&v& &v& &v& &v& ยินดีตอบข้อสงสัยครับ ถ้าสามารถ \^^/

ส่วนแวนน่าเล่นมากครับ  :good: หายากกว่า 2 ประตูอีกครับ  :-! เครื่องไม่ต้องเดิมแบบผมก็ได้ครับ วางเครื่อง G J M อะไรก็ได้ครับ ง่ายด้วย  :good:

ผมหาเกียร์คอตั้งหลายปี  >*| เอามายำกันตั้ง3ตัว   ;D กว่าจะได้เกียร์ที่ทำงานได้ครับ  :-[

ส่วนอารมณ์ยากูซ่านี่ใช่เลยครับ ตั้งใจให้เป็นเลยครับ  "v" "v" "v"

• Member

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments