Author Topic: ขอบคุณ จนท.ขนส่งพื้นที่ 1 (หัวกระบือ)  (Read 5942 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 27, 2016, 06:34:54 am
วันนี้ไปโอนรถที่ ขนส่งพื้นที่ 1 (หัวกระบือ)
บรรยากาศเดิมๆครับ อาคารด้านนอกกลิ่นควันบุหรี่ โชยมาแต่ไกล
ภายในอาคาร คนเยอะแยะ ดูวุ่นวายรีบเร่ง แอร์เย็นชืด
เสียงพูดคุยสลับกับเสียงประกาศที่แปลกกว่าที่คุ้นเคย ตอนเดินห้างกับเด็ก

ยืนเอกสาร 11.30 น. ติดเที่ยงแหง๋งๆ : ซวยเลย กว่าจะบ่าย กว่า จนท.จะทำงาน ......คิดแล้วเซ็ง >*|

12.00 น. จนท. แจ้งพักทานข้าว (เป็นไปตามคาด) ไปทานข้าวดีกว่า..... *c* *c* *c*
    แต่ทำไมคนไม่เดินไปกินข้าวกันหว๋า นั้งกันเฉย......งง

12.20 น.หม่ำ จนอิ่ม ข้าวมันไก่ 1 จาน น้ำส้ม 1ขวด 35 บาท ใช้ได้  :><: เดินไปนั้งดู TV ข้างในตึกดีกว่า
    เฮ้ย!!!! .....จนท.นั้งทำงานกันอยู่ครบเลย ดูนาฬิกา 12.23 น.
            พระเจ้าช่วย!!!! มันยอดมาก   :good:
  ตอนจ่ายเงินลองแซว จนท. ทราบว่าจนท.ที่นี้พอทานข้าวเสร็จ ก็จะทำงานกันต่อเลย ไม่ต้องรอ 13.00น.
12.30 น. เสร็จเรียบร้อย กลับบ้านเรา ดีกว่า  (แฮปปี้จังเว้ย+)

จนท.ขนส่งพื้นที่ 1 พวกคุณ เป็นข้าราชการไทย ที่ผมขอขอบคุณและยกย่องครับ "แฟ้มบุคลขอปรบมือให้" \^^/ \^^/ \^^/

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 23, 2013, 06:51:53 pm
 w^w

ตี๋....เอ๋ย

เคยได้ยินไหม...

ไม่รู้ใครบอก...

ชีวิต...ข้าราชการ

เช้าชาม...

เย็นชาม...

กลางวัน....งด

แฮ่ๆๆๆๆ...ล้อเล่นนนนนน....

แฟ้มบุคคล....ช่วยปรบมือให้ครับ

ข้าราชการยุคปฎิรูป.....ไชโย...ไชโย

:good: :good: :good:
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Last Login:November 30, 2016, 12:40:40 pm
    • Bangkok Classiccar
รถไรน้องตี๋

ออกอาการแพลมมาขนาดนี้ ต้องสารภาพให้ไว
หรือว่าข่าวที่แว่วมาว่าเฟียตหายากตกได้ถึงท้อง
น้องตี๋ทาร์ก้าของเราอีกแล้ว ถ้าจะเป็นจริง  :good:

w^w
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
1956 MB 190SL
1957 MGA
1960 MB W111
1968 AR 105 Gt Junior
1972 Porsche 911
1980 VW Golf MKI

MB W180/W111/W110/W108/W114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 Alpina Look/Full Race
Jaguar XJ S1
Porsche 924

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar
www.flickr.com/photos/bangkokclassiccar

Offline ท่านขุน

• Member
  • Last Login:December 03, 2016, 04:17:44 pm
เออ....ว่าแล้วก็ถามหน่อยครับ   เจ้าของเก่าอยู่  บางโพงพาง  ยานนาวา  เนี่ยโอนรถที่ขนส่งตรงไหนครับ

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:December 01, 2016, 06:32:55 pm
    • OouVintage
ยินดีกับข้าราชการไทยวันนี้ครับ  \^^/ \^^/ \^^/

จากอดีตข้าราชการ  :good:

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:September 27, 2016, 06:34:54 am
เออ....ว่าแล้วก็ถามหน่อยครับ   เจ้าของเก่าอยู่  บางโพงพาง  ยานนาวา  เนี่ยโอนรถที่ขนส่งตรงไหนครับ

สนง.ขนส่งพื้นที่ 1 (หัวกระบือ) ครับพี่เอ

:-!
รถไรน้องตี๋
ออกอาการแพลมมาขนาดนี้ ต้องสารภาพให้ไว
  :good:
 w^w

แค่อยากชมเชย และขอบคุณในน้ำใจพี่ๆเค้า อ่ะพี่
รถผมพี่ๆก็รู้กันอยู่แล้ว รถFiat 600 ครับพี่ :good:
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline donutjovi

• Member
  • Last Login:December 18, 2015, 10:54:20 am
ผมไปต่อทะเบียนที่ลพบุรีมา (รถทะเบียน กทม.)
ตั้งแต่เดินเข้าไป เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์กดบัตรคิวให้
ยืนรอซัก 3 - 4 นาที แล้วโดนเรียกไปที่เคาท์เตอร์
ใช้เวลาตรงเคาท์เตอร์ประมาณ 2 นาที เป็นอันเรียบร้อย
เร็วกว่ารอจ่ายตังค์ที่ 7-11 อีก
ออกมาได้แต่อึ้ง เพราะเคยทำอย่างต่ำก็ 2 ชม.

เค้าพัฒนา และจัดระเบียบได้ดีมาก ๆ  :good: :good:

Offline OouVintage

• PainKiller Racing Team
  • Member
  • Last Login:December 01, 2016, 06:32:55 pm
    • OouVintage
:-!
รถไรน้องตี๋
  :good:
 w^w

แค่อยากชมเชย และขอบคุณในน้ำใจพี่ๆเค้า อ่ะพี่
รถผมพี่ๆก็รู้กันอยู่แล้ว รถFiat 600 ครับพี่ :good:

[/quote]

อนุกรมไหนครับ  :crazy2:

Offline saitae

• โปรดช่วยกันปลูกต้นไม้ใหญ่ครับ
  • Member
  • Last Login:September 29, 2016, 05:14:37 pm
เคยมีคนบอกว่า ที่วัดหัวกระบือ เจ้าอาวาศ สะสมรถคลาสสิคเยอะเหมือนกัน
โดยเฉพาะ benz ไม่รู้ว่าเคยมีคนเข้าไปดูมาบ้างรึป่าวครับ
boonyasith1981@yahoo.com
"กู classic หย่อมเดียว"
inspired by Thug Dogg

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments