Author Topic: ยินดีต้อนรับเพื่อน ๆ ชาวบ้านบางกอกสู่เวปบอร์ดใหม่ของบางกอกคลาสสิคคาร์  (Read 4103 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 15, 2019, 11:54:05 am
    • Bangkok Classiccar
ในที่สุดเราก็มีเวปบอร์ดเป็นของเราเองอย่างเป็นทางการนับแต่ที่เราเปิดเวปมา 1 ปีเต็ม ที่บ้านบางกอกแห่งนี้ทำให้ผมได้รู้จักเพื่อน ๆ มากมาย ที่มีอุดมการณ์เดียวกัน มีความเอื้ออาทรซึ่งกันและกัน มีความรักและมุ่งหวังให้วงการรถยนต์คลาสสิคในประเทศไทยมีความแข็งแกร่งกลมเกลียวขึ้นเรื่อย ๆ  ทำให้ผมมีแรงทำเวปมากขึ้นทุก ๆ วันมิรู้เหน็ดเหนื่อย ซึ่งผมก็เชื่อว่าทุกคนที่เข้ามาแวะเวียนในบ้านแห่งนี้คงมีความรู้สึกเฉกเช่นเดียวกันไม่มากก็น้อย

ครั้งนี้นับเป็นครั้งที่สองที่มีการเปลี่ยนแปลงเวปบอร์ด ผมเชื่อเสมอว่าทุกครั้งที่มีการเปลี่ยนแปลงจะต้องมีคนชอบและไม่ชอบปะปนกันไป อย่างเวปก่อนที่ BBZ เราต้องการเพิ่มประสิทธิภาพของเวปให้ทันสมัยมีข้อมูลมากยิ่งขึ้น  ตอนแรก ๆ ก็ขลุกขลักต่อมาเวปเห็นศักยภาพของบ้านบางกอกจนเค้าต้องเพิ่มเนื้อที่ให้เป็น 100 MB ในเร็ววัน และในที่สุดเนื้อที่ก็ไม่เพียงพอต่อความต้องการทำให้เราต้องลบภาพออกไปเรื่อย ๆ เป็นที่น่ารำคาญยิ่งนัก 

วันนี้นับเป็นอีกครั้งที่เราพัฒนาให้เวปเราเป็นเวปที่สมบูรณ์มากยิ่ง ๆ ขึ้น ไม่โฆษณา ไม่มีการเนื้อที่เต็มอีกต่อไป Database ก็เป็นของเราเอง และเวปนนี้ก็ได้รับการใช้งานมาในเวป Zafiralover มาก่อนแล้วได้รับคำแนะนำจากคุณเสียอา แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นเวปใหม่ของเรามาลงกับ server ที่ไม่เคยลงโปรแกรมเวปบบอร์ดทำนองนี้มาก่อนทำให้มีความฉุกละหุกกันไปบ้าง ผมก็ต้องเปลี่ยนงานใหม่ทำให้อาจจะเข้ามาแวะเวียนน้อยไปบ้างต้องขออภัย

ท้ายนี้ผมขอยินดีต้อนรับทุกคนอย่างเป็นทางการเข้า webboard ใหม่ บ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ครับ  ที่นี่ไม่มีการแบ่งชนชั้น รถสวย รถไม่สวย หรือไม่มีรถคลาสสิคด้วยซ้ำขอให้มีอุดมการณ์ร่วมกันเป็นพอครับ

ผมขอให้ทุกคนใช้บ้านแห่งนี้เป็นที่รวมแห่งมิตร พักคุยเรื่องรถคลาสสิคตลอดไป ...

If you love classiccars, you are my friend.
บรรณ เกษมทรัพย์

If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
1956 MB 190SL
1957 MGA
1960 MB W111
1968 AR 105 Gt Junior
1972 Porsche 911
1980 VW Golf MKI

MB W180/W111/W110/W108/W114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 Alpina Look/Full Race
Jaguar XJ S1
Porsche 924

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar
www.flickr.com/photos/bangkokclassiccar

Offline Pan

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:September 15, 2019, 11:19:44 am
เจ้าบ้านย้ายเข้ามาอยู่แล้ว พวกลูกบ้านก็สบายใจครับ
ถ้าเราไม่ แสดงตัวออกมา ให้บ้านบางกอก เห็นว่าเรายังอยู่
เเล้วเราจะ web บ้านบางกอกจะมีไว้ให้ใครดูครับ

สมัครยาก คนดูน้อย เพื่อนๆ หายไป
ผมอยากให้ ทุกคนเข้ามาดูได้นะครับ
บ้านบางกอกจะได้อยู่ต่อไป ใครสมัครไม่ได้ ให้แจ้งทาง Facebook ได้ลยครับ

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:December 23, 2013, 06:51:53 pm
เป็นกำลังใจให้เสมอครับ..
โลกใหม่ของคนรักรถ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ผมไม่ขออะไรมากนะครับเจ้าบ้าน 8)
ตามที่เคยคุยกันตั้งแต่ที่Clear Bar
จนวันนี้ ทุกอย่างคงบรรลุถึงจุดที่พวกเราทุกคนได้พอใจกันในระดับหนึ่ง

การปรับเปลี่ยนบอร์ด ก็เหมือนการวางระบบให้สมบูรณ์ยิ่งขึ้น
แม้จะมีเรื่องซังกะบ๊วยบ้าง ก็อย่าให้มันมีอีกแล้วกัน ไม่งั้นเด็กๆคงร้องกันระงม

ในเมื่อถนนเส้นนี้เราตัดสินใจที่จะเดินด้วยกัน ผมก็ขอเดินกับคนที่เข้าใจกันจริง
ไม่เอาพวกฉาบฉวยกล้วยแขก

ถ้าไม่มีอะไรห่วยๆเกิดขึ้นอีก ทุกอย่างก็คงเรียบร้อยครับ
ยังไงก็ขอดูบรรยากาศการลงทุนสักพัก

Offline tokenn

• Trouble is impossible!!!
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:January 21, 2019, 10:08:40 am
ช่วงนี้ดูเหมือนเว็บโปรแกรม เองไม่มีปัญหาอะไร แต่หากเจ้าบ้านต้องการให้ช่วยในอนาคต เพื่อปรับปรุงเวอร์ชั่น ก็บอกได้เลยครับ

ครึ่งเดือนหลังนี่ติดงาน ส่งมอบระบบให้ลูกค้ามากหน่อย อาจไม่ได้อยู่ที่ทำงาน หากมีปัญหาเร่งด่วน ก็ติดต่อทางโทรศัพท์ได้เลยครับ ยินดี

สุดท้าย ขอให้เว็บ HIT และอยู่คู่อุดมการณ์ของเจ้าบ้านตามที่ได้กล่าวถึง ตลอดไปคร๊าบ
....

ท้ายนี้ผมขอยินดีต้อนรับทุกคนอย่างเป็นทางการเข้า webboard ใหม่ บ้านบางกอกคลาสสิคคาร์ครับ  ที่นี่ไม่มีการแบ่งชนชั้น รถสวย รถไม่สวย หรือไม่มีรถคลาสสิคด้วยซ้ำขอให้มีอุดมการณ์ร่วมกันเป็นพอครับ

ผมขอให้ทุกคนใช้บ้านแห่งนี้เป็นที่รวมแห่งมิตร พักคุยเรื่องรถคลาสสิคตลอดไป ...

If you love classiccars, you are my friend.
บรรณ เกษมทรัพย์

[/quote]
Trouble is something to Learn,
Learning how to Fix.
Fixing something is to Think,
Thinking how to be Mature -> a little rascal again!

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Member
  • Last Login:September 15, 2019, 11:54:05 am
    • Bangkok Classiccar
ใจเย็นคุณเสียอา เดี๋ยวมีเรื่องต้องให้ปรึกษากันอีกแล้ว
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
1956 MB 190SL
1957 MGA
1960 MB W111
1968 AR 105 Gt Junior
1972 Porsche 911
1980 VW Golf MKI

MB W180/W111/W110/W108/W114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 Alpina Look/Full Race
Jaguar XJ S1
Porsche 924

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar
www.flickr.com/photos/bangkokclassiccar

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
มีอะไรปรึกษาได้ครับ 

ถ้าอะไรมันยุ่งยากก็ย้ายHostก็ดีครับ  

ผมเห็นด้วย

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments