Author Topic: ช่วยประชาสัมพันธ์ 30ปี ความสัมพันธ์การทูตไทยจีนหาทุนมอบให้บ้านครูน้อยครับ  (Read 2140 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เจ้าบ้านบางกอกฯ

• If you love classic cars, you are my friend.
  • Administrator
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:Yesterday at 04:41:36 pm
    • Bangkok Classiccar
คุณหรรษาที่ได้รับรางวัลชนะเลิศประกวดภาพถ่ายรถคลาสสิคในงาน Classiccar Exposition II ผู้ถ่ายภาพหมีแพนด้าลงแสตมป์ ฝากประชาสัมพันธ์มาครับ

เปิดจำหน่ายแล้ว โปสการ์ดภาพถ่ายต้นฉบับ แสตมป์หมีแพนด้าเป็นภาพถ่ายต้นฉบับที่ชนะการประกวดภาพถ่ายแพนด้าน่ารัก และใช้เป็นต้นแบบวาดเป็นภาพแสตมป์ชุดแพนด้า ทั้ง 2 ดวง จัดทำโดยช่างภาพผู้ถ่ายภาพ และเป็นนักสะสมแสตมป์และตราประทับด้วย พิมพ์ด้วยกระดาษอาร์ตด้านอย่างดี 1 ชุด มี 2 แบบ ขนาด 5x7 นิ้ว บรรจุในซองแก้วใส มีสติ๊กเกอร์รูปช่วงช่วง และหลินฮุ่ยกอดกันผนึกปิดซองแก้ว ด้านหน้าผนึกแสตมป์ตรงตามภาพต้นฉบับ ประทับตราประจำวัน ปณ.เชียงใหม่ วันที่ 1.7.48 ซึ่งเป็นวันแรกจำหน่าย และประทับตราที่ระลึกประจำงาน 30 ปี ความสัมพันธ์ทางการทูตไทย-จีน จัดที่ห้างเซ็นทรัล แอร์พอร์ต พลาซ่า จ.เชียงใหม่

ด้านหลัง มุมบนซ้าย มีหมายเลขชุดกำกับทุกชุด และหมายเลขตรงกันทั้ง 2 แบบ จัดทำเพียง 2550 ชุด และขณะนี้มีเหลือจำหน่ายเพียง 2,000 ชุดเท่านั้น มีลายเซ็นของช่างภาพผู้ถ่ายภาพเซ็นกำกับทุกชุด หมดแล้วหมดเลย ไม่สามารถจัดทำได้อีก จำหน่ายชุดละ 330 บาท รายได้ส่วนหนึ่งมอบให้แก่สถานสงเคราะห์เลี้ยงเด็กยากจนบ้านครูน้อย และสถานสงเคราะห์บ้านเด็กอ่อนพญาไท สนใจมีไว้ครอบครอง ติดต่อที่เบอร์ 06-0979279 คุณพิชชาพร,05-8451112  คุณสิริมา,02-6749425 กด 1 คุณอุบลทิพย์ หรือคุณหรรษา 09-7469992

ขอเรียนเชิญท่านนักสะสม และผู้ใจบุญ ร่วมกิจกรรมประมูลโปสการ์ดที่มีเลขกำกับชุด กลุ่มเลขสวย เช่น 0001-0009, 0101,1234,2003,2005, 2546, 2548 ฯลฯ ในวันที่ 12 ส.ค.(วันแม่แห่งชาติ) และร่วมบริจาคเสื้อผ้า สิ่งของเครื่องใช้ หรืออุปกรณ์การเรียนที่จำเป็นแก่เด็กๆที่ประสบปัญหาหลากหลายรูปแบบแตกต่างกัน ที่สถานสงเคราะห์เด็กยากจนบ้านครูน้อย ซ.ราษฎร์บูรณะ 26 ผู้ที่สนใจร่วมกิจกรรม ขอความกรุณาติดต่อแจ้งชื่อ และจำนวนผู้ติดตามล่วงหน้า ที่หมายเลข 06-0979279 และ 09-7469992 เพื่อความสะดวกในการจัดเตรียมสถานที่ และอาหารว่างเริ่มลงทะเบียนหน้างาน 9.00 น.
If you love classiccars, you're my friend

1950 Riley RMA
1956 MB 190SL
1957 MGA
1960 MB W111
1968 AR 105 Gt Junior
1972 Porsche 911
1980 VW Golf MKI

MB W180/W111/W110/W108/W114
AR Giulia Super/Spider
BMW E30 Alpina Look/Full Race
Jaguar XJ S1
Porsche 924

www.facebook.com/groups/bangkokclassiccar
www.flickr.com/photos/bangkokclassiccar

หรรษา

• Guest
ขอบคุณพี่บรรณมากนะครับที่ช่วยประชาสัมพันธ์กิจกรรมนี้ให้ผมเป็นอย่างดี อยากขอเรียนเชิญพี่ๆทุกท่านที่แวะเวียนเข้ามาในเวปนี้เป็นประจำ ยิ่งถ้ามีความสนใจในการสะสมแสตมป์อยู่บ้าง หรือมีจิตใจอยากช่วยเหลือสังคม โดยเฉพาะเด็กๆด้อยโอกาส อยากเชิญไปร่วมกิจกรรมนี้ด้วยนะครับ เพราะผมตั้งใจจะมอบรายได้ทั้งหมดที่เกิดขึ้นในวันนั้น โดยไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆเลย ให้แก่มูลนิธิทั้งสอง อีกอย่างในฐานะที่เป็นนักสะสมแสตมป์และตราประทับประจำวัน(ซึ่งย้อนหลังมาทำใหม่ให้เหมือนเดิมไม่ได้อีก) คาดหวังว่า แมกซิมั่มการ์ดชุดนี้ จะมีมูลค่าสูงขึ้นมากในอนาคต เพราะจำนวนที่ทำขึ้นมีน้อยมากเมื่อเทียบกับจำนวนแสตมป์ที่พิมพ์(2,000,000 ดวง) และแสตมป์ชุดนี้เป็นที่ต้องการของนักสะสมทั้งไทย และต่างชาติหลายชาติเลย เป็นแสตมป์วงกลมชุดแรกของไทยครับ มีบางคนซื้อไป 20ชุดบ้าง 30 ชุดบ้าง เห็นว่า เอาไปไว้มอบเป็นของขวัญปีใหม่ปีหน้าเลย ผมอยากให้คนที่ได้ไปเข้าใจคุณค่าของสิ่งสะสมนี้ด้วยครับ เพราะไปรษณีย์ไทยไม่ได้จัดทำแมกซิมั่มการ์ดออกจำหน่ายมาหลายปีแล้ว(แมกซิมั่มการ์ด เป็นบัตรภาพที่มีภาพเหมือนกับแสตมป์ดวงนั้นๆ เป็นที่นิยมในต่างประเทศมาก) ครั้งนี้เป็นความบังเอิญอันโชคดีของผมหลายอย่างเลย เพราะสะสมแสตมป์มาเกือบ 20 ปี ไม่นึกว่า จะมีโอกาสที่ภาพถ่ายของเรา จะไปปรากฎอยู่บนแสตมป์ของไปรษณีย์(น่าจะมีเพียงครั้งเดียวในชีวิต) ช่วงนั้นงานประจำก็ยังยุ่งมากแต่ก็แวบบินไปเชียงใหม่ตีตราให้ทันวันแรกจำหน่ายในงาน 30 ปี การทูตไทยจีน
      ผมเชื่อมั่นว่าพี่ๆน้องๆเกือบทั้งหมดที่เป็นสมาชิกของเวปนี้ มีศักยภาพที่จะช่วยในจุดนี้มากกว่าผมอีก ผมจึงอยากเชิญชวนทุกๆท่านไปร่วมงาน หรือหากท่านใดสามารถช่วยเหลือเป็นอุปกรณ์การเรียน หรือเสื้อผ้า ของใช้ในชีวิตประจำวัน จะมากจะน้อยก็ยินดีมากครับ เพราะที่ผ่านมา ผมก็ช่วยเค้าได้ไม่มาก แถมครูน้อยแกไม่ชอบเอ่ยเชิญชวนให้ใครมาบริจาคด้วยตัวแกเอง หวังว่าจะมีผู้ใจบุญบางส่วนแม้จะเล็กน้อยก็ยังดีที่อาจจะอยากช่วยเหลือต่อเนื่องไปอีกครับ ขอขอบพระคุณทุกๆท่านมาล่วงหน้าด้วยครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
ในฐานะของคนที่เคยทำบุญให้ครุน้อยครั้งแรกเมื่อสักสิบปีที่แล้ว..(คือครั้งแรกที่ทำบุญ)
อการไปที่น้าเดช(พัฒนาเดช อาสาสรรพกิจ) ข้นเวทีพูดเป็นครั้งแรก ที่ผมนำพวกเฟียตหัวกระทิ
โดยมี Multipa ,500,600,850,125สภาพกิ๊กไปโชวืในงานด้วย

โดยเงินที่ซื้อตั๋วและมอบเป็นพิเศษให้ครูน้อยในงานนั้นด้วย

ถ้าใครไม่รู้จักครูน้อยคือใคร ครูน้อยคือผู้เสียสละ ทุ่มเทโดยไม่มีอะไรเคลือบแฝงยอมอด ยอมทุกอย่าง(ที่ถูกกฎหมาย)เพื่อเด็กๆที่ครูน้อยดูแล

ปีนี้ครูน้อยอาจได้แม๊กไซไซ ผมน้ำตาซึ่มทุกครั้งที่นึกถึงภาพครูน้อยเดินขึ้นมารับเงินจากน้าเดช แม้จะไม่มากมาย

แต่ก็มีค่าเสมอในหัวใจครับ
:)

Offline nong26june

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:December 23, 2013, 06:51:53 pm
พึ่งมาเปิดเจอครับ..
ผมคนนึงล่ะครับ..ที่จะไปงานนี้..
ถ้าไม่มีคิว..
พี่น้องท่านใดสนใจไปด้วยกันมั้ยครับ..
มาลงชื่อซะดีๆ..
คนไทยใจบุญครับ..ขอบอก
เด่วไปรวบรวมสิ่งของกับพวกเพื่อนๆผมด้วยครับ..
* * * ไม่ต้องกรี๊ดดด... พี่ไม่มีตังค์... * * *

* * * หน่อง : 081-919-9904 * * *

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments