Author Topic: คลองรังสิต เมืองเอก สู้ๆๆ  (Read 18780 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline nokkyaun

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
Re: คลองรังสิต เมืองเอก สู้ๆๆ
« Reply #50 on: October 23, 2011, 11:58:53 am »
 :smitten: สุดท้ายแล้วนะครับ เพราะวันนี้ วันอาทิตย์ที่ 23 ตุลาคม 2554 เวลา 11.40น
        ปริมาณนำ้ที่เยอะเริ่มดันขึ้นมาที่ท่อระบายนำ้ ในหมู่บ้านขึ้นมาบนถนนในซอย
        หมู่บ้านผมแล้ว คงจะไม่ได้ออกไปด้านนอกแล้ว ถ้ามีอะไรมาเล่าให้ผมฟังด้วย
        เดี๋ยวผมไปประชุมหมู่บ้านเรื่องความปลอดภัยและศูนย์รวมอพยมคนในหมู่บ้านและเรื่อง
        ป้องกันพวกวิฉาชีพ พวกขโมย...โดนปืนกูแน่ อยากใช้ยิงในสนามแข่งเท่านั้น ขอให้โชคดีทุกท่านนะครับ บายบาย &v&
                      และเรื่องสำคัญนำ้ประปา เริ่มดำแล้ว

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
« Reply #51 on: October 23, 2011, 12:27:56 pm »
อั๋น เย็นนี้ดูข่าวน้ำท่วมแถวางบัวทองแล้วเศร้าใจมากเลย เมื่อสองวันก่อนผมได้ข่าวมาว่าจะมีการเปิดประตูน้ำและปล่อยน้ำเข้า กทม เพื่อให้ลงทะเลเร็วที่สุด เลย post ขึ้นไว้แจ้งเพื่อนๆที่บ้านนี้ แต่มีสมาชิกบางท่านคิดว่าเล่นๆ แล้วทำให้แตกตื่น post นั้นเลยโดนลบไปเลยครับ มาทราบภายหลังเพื่อนสมาชิกได้นำรถไปจอดบนทางด่วนแล้ว แต่ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นๆหรือเปล่า ที่นำรถอันแสนหวงไปเก็บทันหรือไม่ เห็นข่าวแล้วเสียใจมากเลย จังหวัดที่ผมอยู่ไม่ได้รับผลกระทบ แต่ได้ข่าวมาแล้วแจ้งเตือนภัยไม่ได้เลย ช่าวที่ได้เป็นข่าวกรองแล้ว

ไม่ต้องเสียใจหรือน้อยใจนะครับ สมาชิกบ้านบางกอกฯ มีน้ำใจ.....ทำดีแล้วครับ.....

ส่วนเรื่องน้ำท่วม กทม.///   กทม.เปิดประตูระบายน้ำ เพื่อปล่อยน้ำเข้า กทม. ผ่านทางคลองต่างๆ ซึ่งจะมีผล

ให้น้ำในคลองต่างๆใน กทม.มีน้ำสูงขึ้น บ้านเรือนตามแนว แม่น้ำเจ้าพระยาระดับน้ำจะสูงขึ้น ///

อันนี้คือที่ผมได้รับข่าว มา ณ วันที่คุณ Zorro โพสข้อความ **ด่วน**ข่าวน้ำท่วมกรุงเทพ นะครับ

ที่ผมลบไปมิใช่ว่า จะเป็นข่าวตื่นตูมหรือไร้สาระหรือโพสเล่น นะครับ

แต่เห็นว่า ช่วงเวลานั้น น้ำจะท่วมเป็นบางพื้นที่ของ กทม. 

ไม่อยากให้เข้าใจกันว่า กทม.ปล่อยน้ำเข้าแล้ว กทม.ทั้งหมดจะน้ำท่วมทุกพื้นที่ครับ

ขอบคุณครับ

อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

• Member
  • Last Login:September 03, 2016, 08:13:47 am
« Reply #52 on: October 23, 2011, 02:17:25 pm »
ถ้าจะเข้าเมืองเอกตอนนี้ไปทางไหนได้บ้างครับ

รถเล็กยังไปได้ไหมครับ    :a_smiley:
:smitten: ขอโทษทีครับที่มาบอกช้าเพราะไปช่วยบ้านญาติแถวธนิทรอยู่นำ้ขึ้นเร็วมาก
                   ในสภาพความเป็นจริงที่ผมขับรถผ่าน
                   1. ถนนวิภาวดีฝั่งตรงข้าวสนามบินดอนเมืองเก่าบ้างจุดรถเก่งไปลำบากเท็กซี่ไม่ไปแล้วบ้างคัน
                   2 . เส้นทาง LOCAL ROAD หน้าหมู่บ้านแกร์แคแนว มีนำ้เยอะรถเก่งไปลำบาก
                   3. เส้นในวัดนาวงคงจบแล้วรถเก่งคงไปไม่ได้
                   4. ควรขึ้นทางด่วนจะมีทางลงก่อนเมืองเอก แต่ไม่แน่ใจปรกติกลางซอยตรงปั้มหน้าเมืองเอกจะท่วม
                       ต้องขอโทษทีนะครับทีไม่ค่อยสามารถให้รายละเอียดได้ชัดเจน
                       แต่คงสรุปไปทางวิภาวดีและขึ้นทางด่วนดีที่สุด ( ตั้งแต่หลักสีไปไม่ควรใช้รถเก่งเดินทาง บางจุดนำ้เยอะผ่านไม่ได้ )

:smitten: ไม่ทราบวา่เป็นอย่างไรบ้างครับ :smitten:

Offline caltech7777

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 24, 2023, 01:56:02 pm
« Reply #53 on: October 23, 2011, 02:33:56 pm »
ขอบคุณ สำหรับ ข้อมูล ครับ ทุกๆ ท่าน  :good:

• Member
« Reply #54 on: October 23, 2011, 03:05:00 pm »
 :smitten: งานเข้าบางบัวทอง จับจระเข้ได้อีก  :smitten:

Offline Zorro

• Member
  • Last Login:November 08, 2022, 07:38:35 am
« Reply #55 on: October 23, 2011, 06:46:27 pm »
อั๋น เย็นนี้ดูข่าวน้ำท่วมแถวางบัวทองแล้วเศร้าใจมากเลย เมื่อสองวันก่อนผมได้ข่าวมาว่าจะมีการเปิดประตูน้ำและปล่อยน้ำเข้า กทม เพื่อให้ลงทะเลเร็วที่สุด เลย post ขึ้นไว้แจ้งเพื่อนๆที่บ้านนี้ แต่มีสมาชิกบางท่านคิดว่าเล่นๆ แล้วทำให้แตกตื่น post นั้นเลยโดนลบไปเลยครับ มาทราบภายหลังเพื่อนสมาชิกได้นำรถไปจอดบนทางด่วนแล้ว แต่ไม่ทราบว่ามีท่านอื่นๆหรือเปล่า ที่นำรถอันแสนหวงไปเก็บทันหรือไม่ เห็นข่าวแล้วเสียใจมากเลย จังหวัดที่ผมอยู่ไม่ได้รับผลกระทบ แต่ได้ข่าวมาแล้วแจ้งเตือนภัยไม่ได้เลย ช่าวที่ได้เป็นข่าวกรองแล้ว

ไม่ต้องเสียใจหรือน้อยใจนะครับ สมาชิกบ้านบางกอกฯ มีน้ำใจ.....ทำดีแล้วครับ.....

ส่วนเรื่องน้ำท่วม กทม.///   กทม.เปิดประตูระบายน้ำ เพื่อปล่อยน้ำเข้า กทม. ผ่านทางคลองต่างๆ ซึ่งจะมีผล

ให้น้ำในคลองต่างๆใน กทม.มีน้ำสูงขึ้น บ้านเรือนตามแนว แม่น้ำเจ้าพระยาระดับน้ำจะสูงขึ้น ///

อันนี้คือที่ผมได้รับข่าว มา ณ วันที่คุณ Zorro โพสข้อความ **ด่วน**ข่าวน้ำท่วมกรุงเทพ นะครับ

ที่ผมลบไปมิใช่ว่า จะเป็นข่าวตื่นตูมหรือไร้สาระหรือโพสเล่น นะครับ

แต่เห็นว่า ช่วงเวลานั้น น้ำจะท่วมเป็นบางพื้นที่ของ กทม. 

ไม่อยากให้เข้าใจกันว่า กทม.ปล่อยน้ำเข้าแล้ว กทม.ทั้งหมดจะน้ำท่วมทุกพื้นที่ครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ

• Member
« Reply #56 on: October 24, 2011, 08:50:07 am »
 :sad: ถึงวันนี้คงจะปฎิเสธไม่ได้นะครับ
   ว่ายังมีความไม่เข้าใจกันอยู่ ตามที่เราได้รับรู้ จากข่าว
   และผมก็ไม่อยากไปเปรียบเทียบกับใครอีก
   เดี๋ยวจะถูกเอาไปใช้เป็นประเด็นอีก
   สุดท้ายผมเสียใจ และเพื่อไม่ให้เกิดความไม่เข้าใจอีก
   และถึงวันนี้ทุกคนก็คงรับรู้จากข่าวได้แล้ว
   ผมขอขอบคุณพี่ๆน้องๆที่เข้ามาช่วยกันบอกสถานะการ
   บางสถานที่และช่วงเวลาต่างๆ เพื่อเป็นประโยชน์กับคนที่อยู่ไกล
   จากบ้านตัวเอง เหมือนกับตัวผมที่มีญาติเยอะอยู่ในที่ต่างๆกัน
  ทั้ง อยุธยา สุพรรณ บางกรวย บางใหญ่ นครปฐม พังงา
   และที่สำคํญ ที่อยู่และบ้านเกิดผม ดอนเมือง และ นนทบุรี
   ซึ่ง ณ ขณะนี้ผมก็จะเป็นผู้ ประสบอุทกภัยเหมือนกัน
   และผมขอโทษ พวกพี่ๆ ที่ได้มีส่วนร่วมในการช่วยเหลือ
   ผู้ประสบภัยนำ้ท่วมในครั้งนี้ โดยเฉพาะคุณแผนและอยากใ้พี่ๆน้องๆ ช่วยกัน
   ต่ออย่าให้ประเด็นของผมต้องทำให้เจตนาดีๆ ของพวกพี่ต้องหมดไป รักทุกท่านนะครับ
   ส่วนเจ้าบ้านบางกอกผมขอขอบคุณจากใจผมอีกครั้ง ถึงแม้ผม
   จะไม่เคยเจอพี่เลย แต่ความรู้สึกถึงความอบอุ่นและและแนวคิดของพี่ซึ่งไม่รู้จะบอกอย่างไรนอกจากขอโทษพี่อีกครั้ง
   และมีความรู้สึกดีทุกครั้งที่ไม่เปิดเครื่องมาพูดคุยกับพวกพี่ๆน้องๆในเวป
   บางกอก BKCC ทุกครั้ง 
   สุดท้ายผมขอปิดกระทู้ทั้ง 2 อีกครั้ง ไม่ว่ากระทู้นนทบุรีสู้ๆและคลองรังสิต เมืองเอกสู้ๆ ขอขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกคนด้วยความเคารพรักนะครับ
    จะแวะเข้ามาดูเรื่อยๆนะครับ เดี๋ยวต้องไปดูนำ้ในหมู่บ้านก่อนนะครับ โชคดีทุกคน คนไทยมีนำ้ใจไม่แพ้ชาติอื่น คนไทยสู้ๆๆ &v& \^^/

Offline dexterranma

• Member
  • Last Login:October 16, 2014, 07:19:23 pm
« Reply #57 on: October 29, 2011, 08:13:06 am »
ขอบคุณมากครับ ไม่มีเวลาได้มาอัพเดทเลย

ตอนนี้ที่บ้านย้ายออกมาหมดแล้วครับ ให้รถทหารเข้าไปช่วย

แต่เห็นคนที่ยังไม่ิิิิิิิิิออกมาบอกว่ากลางดึกจะมีพวกขโมยเข้ามาตามหมู่บ้านด้วย

:cry:

Offline หลาน caravelle

• เล่นรถยนต์ที่เค้าไม่เล่นกัน แต่ทำให้สวย/เดิมที่สุด รับรอง มีแต่เพื่อนฝูงและ มิตรภาพตลอดไป laan.1961@yahoo.co.th "กู classic คนเดียว"
  • Member
  • Last Login:February 07, 2024, 10:44:25 pm
« Reply #58 on: October 29, 2011, 01:59:11 pm »
ขอบคุณมากครับ ไม่มีเวลาได้มาอัพเดทเลย

ตอนนี้ที่บ้านย้ายออกมาหมดแล้วครับ ให้รถทหารเข้าไปช่วย

แต่เห็นคนที่ยังไม่ิิิิิิิิิออกมาบอกว่ากลางดึกจะมีพวกขโมยเข้ามาตามหมู่บ้านด้วย

ไอ้พวกนี้ น่าจะให้ตำรวจเอาไปซ้อมซะก่อนยัดกรง :a_police: :a_police:
Toyopet1964เอาไปแลก R8 มา
Fiat128 1975 ขายไป5000 บาท
Renault
R8 1964 ขายเพื่อน
Caravelle1964ยังอยู่
Dauphine Gordini 1965ยุบทิ้ง
Dauphine 1960ยังอยู่
R16Ts 1975 ขายคุณเจต
R8Gordini1968 ขายไปแล้ว
R17 1972 ขายเสี่ยห้องเย็น
R9 1400 c.c. 1991 ขายคุณใข่
Clio 1992 ติดแก๊ส
Hillman Imp Californian1967ขายให้ทายาท CP
Peugeot
204 coupe 1972ขายคุณใข่
304 1975 ขายคุณใข่
205GTIใช้ได้แป๊บเดียวไม่สู้ค่าน้ำมัน

• Member
« Reply #59 on: December 16, 2011, 07:23:36 am »
 :smitten: เมืองเอกสู้ๆ กำลังจะกลับมามีชีวิตอีกครั้ง
         ใครอยากรู้ว่า ระดับนำ้
         สูงเท่าไร หนอ
         คิดว่า คงไม่มีอีกแล้ว
         เพราะงานนี้เล่นทั้ง พี่ชายผม
         และอากัปตัน และพี่ในก๊วนแก่ไปเลย :2funny:
         ปล.เมื่อไรจะได้ไปออกรอบ คิดถึงจัง.........

Offline Zorro

• Member
  • Last Login:November 08, 2022, 07:38:35 am
« Reply #60 on: December 16, 2011, 09:38:45 am »
ดีใจที่เห็นอั๋น กลับมาแล้วครับ...

• Member
« Reply #61 on: December 16, 2011, 06:32:30 pm »

เป็นไงบ้างครับ

• Member
« Reply #62 on: December 16, 2011, 06:41:22 pm »
ดีใจที่เห็นอั๋น กลับมาแล้วครับ...
:smitten: ขอบคุณครับพี่ พี่สบายดีนะครับ
                    ทำสีให้สวยๆนะครับ 
                    เสร์จแล้วอย่าลืมขับมา กรุงเทพฯด้วยนะครับ
                    พี่ชายที่แสนดี  &v&

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments