Author Topic: ถ้าอยากชุบชีวิตรถซักคันต้องทำอะไรบ้างครับ  (Read 3101 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline R@NGER

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:January 14, 2014, 08:57:49 pm
ถ้าอยากชุบชีวิตรถซักคันต้องทำอะไรบ้างครับขอตั้งแต่เริ่มเลยครับอย่าง 240z นี่จะหมดตัวไปซักเท่าไรครับถ้าสภาพแบบว่ากระจกแตก ไฟหน้าแตก สีก็ดูไม่ค่อยได้แล้ว อ่ะครับ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
หาอะไหล่ได้ชกเชยทุกชิ้น ก็ไม่ยากครับ

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
-หาอะไหล่ให้ครบครับ ขึ้นอยู่กับความพยายาม
-หาอู่และช่างที่ไว้ใจและมีฝีมือครับ
-สุดท้าย(สำคัญมาก) ต้องรักและใส่ใจดูแลรถอย่างสมำเสมอครับ
ขอให้ได้รถสภาพกิ๊กๆๆๆๆนา \^^/
 w^w

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
เป็นคำตอบที่ถามง่ายตอบยากน่ะครับ การชุบชีวิตรถนี่มันมีปัจจัยที่จะทำให้งบประมาณมันต่างกันได้หลายเท่าขึ้นอยู่กับว่าต้องการทำให้สวยแค่ไหน เนี๊ยบแค่ไหน จะโดนอู่ฟันไหม รู้ช่องทางในการหาของไหม
ผมว่าเล่นเจ้า Z นี่มันสบายอย่างนึงคือว่าอะไหล่แทบทุกชิ้นยังมีผลิตใหม่อยู่ทำให้ไม่ต้องควานหาอะไหลกัน ราคาก็ไม่แพงมาก คุณลองเช็คราคาใน www.zcarparts.com หรือ ebay ดูคร่าวๆว่าของที่คุณต้องการราคาเท่าไหร่เป็นแนวทางครับ ส่วนที่เหลือเช่นสี ปะผุ ค่าแรง ก็ลองถามร้านสีที่ไว้ใจดูครับ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline gowest

• Member
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
http://www.bangkokclassiccar.com/tip2.htm

ลําพัง ตัดกระจก ใหม่ กะ ไปหาไฟหน้าเทียบ คงไม่เกืนหมื่น
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline asw

• Classiccar lover
  • Member
  • Last Login:January 16, 2020, 12:13:40 am
    • trade2car ซื้อขายรถบ้านมือสอง....ฟรี
เล่นเจ้า Z นี้ดีจริงๆ เพราะเป็นรถญี่ปุ่น อย่าง mr2 ผมก็อะไหล่ราคาไม่ค่อยแพง แถมแซดคนเล่นก็เยอะด้วย 

ขอให้โชคดีนา...สู้ๆๆๆๆๆๆๆ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
กระจกหน้านี่ผมว่าคงหาตัดลำบากนะครับเพราะมันโค้งมากๆ ไม่น่าหาตัดได้
ส่วนไฟหน้านี่สบายบรื๋อครับ เทียบได้เลย พวกดัสสันเก่าๆนี่รูตรงอีกตะหาก แต่ถ้าของแท้นี่มันจะเป็นโคมแบบปิดคือถ้าขาดต้องเปลี่ยนทั้งโคม ผมยังอยากเปลี่ยนเป็นแบบใหม่เลยเพราะของเดิมมันไม่ค่อยสว่าง แต่คนชอบบ่นว่าน่าจะให้เดิมๆเลยทนใช้ไปก่อน แต่ถ้าขาดผมเปลี่ยนแบบเปลี่ยนหลอดได้ดีกว่า

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments