Author Topic: ได้รถมาแต่หาข้อมูลไม่ได้ครับ ใครช่วยแนะนำผมหน่อย  (Read 1746 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline tiger club

• Member
  • Last Login:July 26, 2011, 03:43:01 pm
ผมไปได้รถเก่ามาเป็น ซากรถ ยี่ห้อไทร์อัมป์ ซึ่งผมไม่รู้รุ่นและปีครับ ลักษณะ เป็น4 ประตู คันเล็กๆหน่อย

มีเรื่องทะเบียนที่ขาดต่อมาเกือบ10ปี แต่ยังมีเล่มอยู่    ในกรณีนี้ผมจะต้องเสียค่าทะเบียนแบบไหน กฎหมายเกี่ยวกับเรื่องนี้ได้ยินว่าเปลี่ยนแปลงไปแล้ว

และ อยากเห็นว่ารถตระกูลไทร์อัมป์นั้นแต่งอย่างไรทำอย่างไรถึงจะสวย
อะใหล่ยังพอหาได้ไหมครับ อย่างพวกคอลโซล์

ขอบคุณมากครับถ้าจะช่วยเหลือ

Offline tiger club

• Member
  • Last Login:July 26, 2011, 03:43:01 pm
ตอนนี้ผมรู้ข้อมูลรถมาพอสมควรแล้ว แต่ไม่ทราบว่าจะหา อะไหล่ได้ที่ไหน ใ ครพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

รถรุ่น   E73 Triumph 1300TC   (1969-70)

Offline tanayu

• art
  • Verified Member
  • Member
  • Last Login:August 02, 2022, 03:56:26 pm
พี่ครับ เกี่ยวกับเรื่องทะเบียนถ้าผมจำไม่ผิดเท่าที่เคยคุยกะทางขนส่ง เค้าบอกว่าถ้ารถทะเบียนขาดต่อเกินสามปี เค้าจะยกเลิกทะเบียนนั้นนะครับ พี่ต้องไปดำเนินการจดทะเบียนใหม่ครับ
I love classic car I love bmw I'm art .

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments