Author Topic: รบกวนแนะนำที่รับฝากรถ/จอดรถรายเดือน (จอดยาวค้างคืน) หน่อยครับ  (Read 7679 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
คือว่าจะเปิดโปรเจ็คใหม่เป็น Alfa Romeo Alfasud มือสองเก่าๆคันหนึ่ง ปัญหาของผมคือรถบ้านผม 4 คันเต็มเนื้อที่หมดแล้วครับ ผมมีคอนโดไว้ห้องนึงแถวแจ้งวัฒนะ ก็ที่จอดรถจำกัดจำเขี่ยแบบว่าต้องแย่งกันจอด เกรงใจไม่อยากไปจอดทิ้งไว้เดี๋ยวมีคนหมั่นไส้ว่าจอดทิ้งไว้เฉยๆกินที่คนที่เขาอยู่อาศัยนะครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ประจำที่นั่น

เรียนถามเข้าเรื่องเลยครับ บ้านผมสุขุมวิทแถบบางนา-ศรีนครินทร์ ประสงค์จะเช่าที่จอดรถค้างคืนแบบเหมาเดือนนะครับ ขอที่รับฝากรถใกล้ๆบ้านก็คงจะดี เพราะจะไปเยี่ยมรถเพื่อนำไปวิ่งเล่นออกกำลังทุกสัปดาห์ครับ ไม่รีบร้อนมากอะไรนะครับเพราะช่วงแรกนี้คงจะนำรถคันนี้ไปทำสีตบแต่งอะไรแบบค่อยเป็นค่อยไปสักพักหนึ่งครับ ไม่ต้องเป็นที่รับฝากอยู่ใจกลางเมืองอะไรนะครับ ชานเมือง กทม นนทบุรี ปากน้ำ ก็โอครับ เน้นราคาสมเหตุสมผลและดูแลความปลอดภัยตามสมควรครับ

เล็งๆแล้วปั๊มน้ำมันใกล้บ้านไม่รับฝากครับ ห้างใกล้บ้านก็คิดค่าจอดราย ชม สู้ไม่ไหวครับ อพาร์ตเมนต์แถวบ้านมีเยอะแยะยังไม่ได้ลองสอบถามครับ คอนโดหน้าปากซอยมี 4-5 แห่งคงไม่รับฝากค้างคืนไปมั่วนิ่มลำบากครับ อิอิ

ปล1 รถที่มีอยู่เดิมยังไม่คิดจะขายในเวลาอันใกล้นี้ครับ ช่วงนี้จำต้องหาทางออกในรูปแบบนี้ไปก่อนครับ
ปล2 รูปแทนนะครับแต่จะแต่งโดยยึดแนวนี้ครับ

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

Offline chirawatana

• Verified Member
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:June 15, 2017, 07:30:55 am
แนวสวยแต่โหดนิดๆ

หาได้เท่าไร ไม่สำคัญเท่า เหลือเก็บเท่าใด

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments