Author Topic: ใครมี Classic&SportCars เล่มกันยายน 2005 บ้างครับ (มีปัญหาเรื่องภาษา....)  (Read 2590 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ท่านขุน

• Verified Member
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:November 25, 2022, 11:52:45 am
หน้าปกเป็น Alfa Spider สองคันครับ  Silver กับ Maroon

เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานนอนอ่านเจ้าเล่มนี้ไปจนถึงหน้าที่มี Ferrari NART (ที่แปลงมาจาก Daytona)  อ่านผิดๆ ถูกไปเรื่อยๆ
จนถึงหน้า 145  เจอเจ้าของรถชื่อว่า Jean Guikas (ลอง search ใน net ดูเล่นๆ ก็ได้) ไปเจอประโยคนึง   แปลแล้วไม่แน่ใจ
เลยอยากฝากเพื่อนๆ ที่มีช่วยแปลหน่อยครับ

เค้าเขียนประมาณว่า "รถมันเจ๋งมากเลย  ผมกล้าบอกเพราะว่า I've owned 5xx Ferraris of which 55 are Daytonas".
ห้าร้อยกว่าคันนะนั่น   

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am

ท่านขุนคงอ่านไม่ผิดแน่ ผมลองตามดูที่ชื่อน้าแก... 8)ตามที่แนะนำ

ต้องยอมน้าเขาครับเพราะแกเป็นclassic car dealer จากเมืองMarseille ฝรั่งเศส   :)

ซึ่งเป็นเมืองต่างอา ไฮโซโก้หรูหราอาราเร่ จิกกาเร่ริงโก้โรโบ้ลาบหมู

รถน้าแกแต่ละคันมีประวัติลากไส้ให้สะท้าน ยกตัวอย่าง

คันนี้275 GTBชนะแข่งตะกายเขาในปี1967

ฮาจริงๆ เพื่อนผมเคยหลงไปเจอพวกดีลเลอร์รถแบบนี้ แต่ละคันสุดโคตรสะเด่าโห้จัมโบ้เอ เคยลงรูปสมัยบอร์ดอิตาลีไปสักปีสองปีแล้ว

เห็นแล้ว ;)ปลง.. ::)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments