Author Topic: ไชโยพรุ่งนี้ไปรับรถแล้ว!  (Read 5573 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

BlackJag

• Guest
ดีใจจังครับพรุ่งนี้จะได้ไปรับเจ้า xj6 sovereign ที่อู่แล้วหลังจากรอมา6เดือน :)
ยังมหลายอย่างต้องทำอีกมาก ระบบแอร์ทั้งชุด และก็เรื่องเหม็นกลิ่นน้ำมันรถ (ซึ่งพยายามแก้มา2ปีแล้วยังเหม็นอยู่เลย)
อยากถ่ายรูปมาให้ดูแต่ตอนนี้ไม่มีกล้อง digital (เสียดายจังอยากจะถ่ายตอนที่ทำอยู่ไปเก็บเป็นที่ระลึกซะหน่อย)เพื่อนๆพี่ๆใครว่างจะแวะเข้าไปดูก็ได้นะครับยินดีอย่างยิ่ง
ผมคงเข้าไปเวลา 4โมง อยู่ที อู่กรุงเทพบริการ

Offline PUI

• Verified Member
  • Member
  • Last Login:May 04, 2011, 02:04:41 pm
Re: ไชโยพรุ่งนี้ไปรับรถแล้ว!
« Reply #1 on: October 25, 2005, 09:30:23 pm »
อยากเห็นเหมือนกันครับ ซีรี่ย์ไหนครับ 
เรื่องกลิ่นนี่ คุณเฟื่อง เคยบอกผมว่าส่งให้ลูกน้องแกช่วยอุดครับ ต้องลองดู
ทำอะไรบ้างครับตั้ง 6 เดือน ของผมไม่รู้ใช้เวลานานเท่าไหร่  ???

Offline stang69

• Vroom Vroom
  • Member
  • Last Login:November 21, 2009, 08:30:46 pm
« Reply #2 on: October 25, 2005, 11:14:08 pm »
ดีใจด้วยครับ ได้รถกลับบ้าน พาออกไปขับบ้างน่ะครับ

Offline OKUMI RT

• Member
  • Last Login:April 12, 2023, 10:57:01 am
    • CLUB RT
« Reply #3 on: October 25, 2005, 11:40:49 pm »
ยินดีด้วยครับ เข้าใจเลยว่าเวลาไปรับรถสุดรักนี่มันตื่นเต้นแค่ไหน เมื่อก่อนเคยใช้ serie3 อยู่พักนึงเพราะใจมันอยากน่ะครับ พ่อให้ซื้อแอคคอร์ดดันไปเอาจากัวส์มาซะ อยู่ที่อเมริกานี่ค่าซ่อมแทบสลบแถมหาอู่ยาก พี่กันเลยยัดเครื่องไอ้กัน V8 กันเยอะ ตอนแรกเล็ง Vandenplaz ไว้แต่มันนั่งได้น้อยเลยเอา sovereign มาแทน กินน้ำมันยังกะสูบ เพื่อนมันชอบกดปุ่มดู consumtion เวลากดสุดๆ 6 ไมล์/แกลลอน

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั่น
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นเกย์
หลงทางเสียเวลา หลงรัชดาติดเหม่งจ๋าย
รักสิบล้อ ต้องรอสิบโมง

Offline gowest

• Member
  • Country: 00
  • Last Login:March 03, 2024, 06:25:13 pm
« Reply #4 on: October 25, 2005, 11:53:36 pm »
โอ    กลิ่น นํามัน ผันร้ายของคนทํารถ
หายากมากๆขอบอก ทุกวันนี้ขับเปิดกระจกประจํา เมานํามันเอิ้ก
6เดือนนี้ถือว่าเร็วแล้ว อิ อิ ผมรอเป็นปีๆ บางคนรอสอง สามปีก็มีนะ
ใครมีนานกว่านีอีกยกมือขื้น
เอารูปมาโชวด้วยนะครับ ;D
65 Mustang fastback
66 Mustang coupe
66 Mustang convertible
68 Mustang coupe
68 Mustang convertible

If your car doesn't look good.
Just make it  fast.
Because goin' fast,........................ is lookin' good.

Offline domekpgc10

• Nobody Perfect
  • Member
  • Last Login:February 14, 2023, 12:13:56 pm
« Reply #5 on: October 26, 2005, 10:59:25 am »
ยินดีด้วยนะครับ ความรู้สึกคงเหมือนกับผมตอนที่รับรถสกายลาย รอมา 1 ปีพอดีเลย ;D
เอารูปมาฝากให้ดูบ้างนะครับ
HAKOHSUKA SKYLINE GTR

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
« Reply #6 on: October 26, 2005, 11:57:18 am »
ตอนไปเอา Fulvia ผมจำได้ว่ารู้สึกดีมากๆและตื่นเต้นกว่าออกรถใหม่ป้ายแดงอีกครับให้พ่อไปขับออกจากอู่เอาฤกษ์ด้วย(วันศุกร์) แล้วเราขับอีกคันตามประกบหลังตื่นเต้นดีครับ :D

ป.ล Fulvia ผมค่อยๆทำสะสมอะไหล่ไปพักบ้างทำบ้างรวมเวลาก็เกือบ 5 ปีเสร็จครับ :-\
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

BlackJag

• Guest
« Reply #7 on: October 26, 2005, 12:10:55 pm »
ที่เอาไปทำก็มีลอกสี เคาะ ปะผุ พ่นสี แล้วก็เปลี่ยนประตู4บานเนื่องจากประตูเก่าสนิมเยอะแล้วก็ motor กระจกใช้ไม่ดีแล้วครับ
เปลี่ยนไฟหน้าแล้วก็เอากันชนไปชุบโครเมียมที่อื่นด้วยครับ (ที่เคยบ่นๆไป)

ของผม  xj6 sovereign series3  ครับพี่ PUI

BlackJag

• Guest
« Reply #8 on: October 26, 2005, 09:45:35 pm »
รับกลับมาแล้วครับ สีเนียนดีมาก แต่ออกมาไม่ถึงปากซอยก็ต้องไปอัดน้ำยาแอร์ใหม่เพื่อให้เย็นๆชั่วคราวก่อนรองานช้าง
ทีนี้ขับมาถึงบ้าน บอกกับตัวเองว่า ขืนขับต่อไปต้องต้องเอ๋อรับประทานแน่ๆ เหม็นน้ำมันยังกะจอดอยู่pump
พรุ่งนี้กะว่าจะขับไปที่อู่เร่งบุญทันทีเลยครับ ไมไหวแล้ว :P

ว่าแต่อู่เร่งบุญกับอู่คุณเฟื่องนี่ คนเดียวกันรึเปล้าครับ ผมไม่เคยไปใช้บริการครั้งนี้ครั้งแรก :)

Offline Lobster

• Follow me, there're funn..
  • Member
  • Last Login:February 13, 2020, 11:15:29 pm
    • www.teddybearharleytours.com
« Reply #9 on: October 26, 2005, 10:15:11 pm »
ลองดูท่อหายใจที่ถังน้ำมันอาจหันเข้ามาอยู่ในรถก็ได้ครับลองcheckดูครับ
Great minds discuss ideas; Average minds discuss events; Small minds discuss people...Eleanor Roosevelt (1884-1962)
www.commandercity.com  ,  www.teddybearharleytours.com

BlackJag

• Guest
« Reply #10 on: October 26, 2005, 10:26:29 pm »
ขอบคุณครับรู้สึกจะอยู่ที่เสาหลังใช่มั้ยครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกันคล้ายๆว่าลิ่นะมามาข้างหน้า 70% หลัง30% (จมูกดีขนาดนั้นเลยเหรอเรา)

ไว้จะถ่ายรูปมา update ให้ดูครับ

ว่าแต่....วันนี้รถพึงทำสีเสร็จ ขับออกมา ฝนกระหน่ำ...............
ลองดูท่อหายใจที่ถังน้ำมันอาจหันเข้ามาอยู่ในรถก็ได้ครับลองcheckดูครับ

Offline TeeTarga

• มีปากสักแต่ว่าพูด..จะต่างจาก..ลมผ่านตูดที่ตรงไหน
  • Global Moderator
  • Member
  • Country: th
  • Last Login:August 04, 2023, 05:02:50 am
« Reply #11 on: October 26, 2005, 10:47:22 pm »
    :)ว่าแต่อู่เร่งบุญกับอู่คุณเฟื่องนี่ คนเดียวกันรึเปล้าครับ ผมไม่เคยไปใช้บริการครั้งนี้ครั้งแรก :)

คนละคนครับ :D
อย่ามีเพียงหัว..เอาไว้คั้นหู..หรือ..เอาไว้แค่ผมขึ้น
เพื่อนที่ดีที่สุดของคุณ อาจจะไม่ใช่เพื่อนที่ดีขอผมก็ได้

Offline AKE

• สัพเพ สัตตา อะเวรา โหนตุ อัพพะยาปัชฌา โหนตุ อะนีฆา โหนตุ สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ
  • Member
  • Country: 00
  • Last Login:October 23, 2023, 12:13:13 pm
« Reply #12 on: October 27, 2005, 03:03:55 am »
ดีใจกับน้องBlack Jag ด้วยนะครับที่ไปรับรถกลับมาแล้ว
คราวนี้ก็เหลือแต่ไล่เก็บรายละเอียดนะครับ
เรื่องแอร์นี่สำคัญมากเลย ส่วนเรื่องกลิ่นน้ำมันเบนซินนี่ต้องแก้ให้หายนะครับ
ลองเช็คพวกยางโอริงถังน้ำมันเบนซิน พวกยางที่ซีลต่างๆ ท่อทางเดินน้ำมันเบนซิน
ไล่พวกท่อหายใจของถังน้ำมันเบนซินด้วยครับ
ลองไล่กลิ่นดูครับว่า มาจากด้านหน้าของรถ หรือ ด้านท้าย หรือ ตรงกลางรถ หรือ ในตัวห้องโดยสาร

เอาใจช่วยนะครับ
คติธรรม : "คนเราเมื่อมีลาภก็มีเสื่อมลาภ เมื่อมีศุขก็มีทุกข์ เมื่อมีสรรเสริญก็มีนินทา เปนของคู่กันมาเช่นนี้ จะไปถืออะไรกับปากมนุษย์ ถึงจะดีแสนดีมันก็ติ ถึงจะชั่วแสนชั่วมันก็ชม นับประสาอะไร พระพุทธเจ้าผู้ประเสริฐ ยังมีมารผจญ ยังมีคนนินทาติเตียน ปุถุชนอย่างเราจะรอดพ้นจากโลกธรรมดังกล่าวแล้วไม่ได้" โดย ธมมวิตกโก ภิกขุ

Offline เสียอา

• วัยทองคนองยนต์
  • Member
  • Last Login:June 24, 2006, 03:37:13 am
« Reply #13 on: October 27, 2005, 04:00:34 am »
ยินดีด้วยจ้า ;D

BlackJag

• Guest
« Reply #14 on: October 27, 2005, 03:18:59 pm »
เอารถไปจอดไว้ที่อู่พี่เฟื่องกับพี่กอล์ฟแล้วครับ  ;)
ยืนคุยกันอยู่พักหนึ่งแล้วก็กลับ office     
รู้สึกดีครับที่รถได้อยู่ในความดูแลของคนที่รู้ใจ  :)

ปล. รถพี่บรรณสวยดีนะครับ กุญแจเป็น nissan เหมือนของผมเลย
      เครื่องคาบิว นิ่งกว่าเครื่องหัวฉีดผมอีกครับ :)

Tags:

* Permissions

• You can't post new topics.
  • You can't post replies.
  • You can't post attachments.
  • You can't modify your posts.

Facebook Comments